மின்சார வாகனத் துறைக்கும் வங்கி சாரா நிதி நிறுவனத் துறைக்கும் இடையிலான முக்கிய வேறுபாடு வளர்ச்சி இயக்கவியல் மற்றும் ஆபத்து சுயவிவரங்களில் உள்ளது. மின்சார வாகனத் துறை தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் அரசாங்க ஆதரவு ஆகியவற்றால் இயக்கப்படும் உயர் வளர்ச்சி ஆற்றலை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் NBFCகள் கடன் வழங்குவதன் மூலம் நிலையான வருமானத்தை வழங்குகின்றன, ஆனால் ஒழுங்குமுறை அபாயங்கள் மற்றும் சொத்து தரத்தை பாதிக்கும் பொருளாதார மந்தநிலையை எதிர்கொள்கின்றன.
உள்ளடக்கம்:
- மின்சார வாகனத் துறை கண்ணோட்டம்
- NBFC துறை கண்ணோட்டம்
- EV துறையில் சிறந்த பங்குகள்
- NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள்
- மின்சார வாகனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
- வங்கி சாரா நிதி நிறுவனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
- மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி
- வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்களின் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி
- மின்சார வாகனம் மற்றும் NBFC துறைக்கான அரசு கொள்கைகள் மற்றும் சலுகைகள்
- மின்சார வாகனம் மற்றும் NBFC துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள்
- EV மற்றும் NBFC துறையின் எதிர்காலக் கண்ணோட்டம்
- மின்சார வாகனம் மற்றும் வங்கி சாரா நிதி நிறுவனப் பங்குகளில் எவ்வாறு முதலீடு செய்வது?
- NBFC துறைக்கும் EV துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு – முடிவுரை
- மின்சார வாகனத் துறை vs NBFC துறை – அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
மின்சார வாகனத் துறை கண்ணோட்டம்
மின்சார வாகனத் துறை (EV) துறை, புதைபடிவ எரிபொருட்களுக்குப் பதிலாக மின்சார பேட்டரிகளால் இயக்கப்படும் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த வாகனங்களை தயாரிப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது. கார்பன் வெளியேற்றத்தைக் குறைப்பதிலும், பசுமை இயக்கத்தை ஊக்குவிப்பதிலும், நிலையான போக்குவரத்து மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பை நோக்கமாகக் கொண்ட அரசாங்க முயற்சிகளை ஆதரிப்பதிலும் இது முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.
அதிகரித்து வரும் எரிபொருள் விலைகள், தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் சாதகமான அரசாங்கக் கொள்கைகள் காரணமாக இந்தத் துறையின் முக்கியத்துவம் அதிகரித்து வருகிறது. உலகளாவிய நிறுவனங்களும் இந்திய நிறுவனங்களும் EV உற்பத்தி, பேட்டரி தொழில்நுட்பம் மற்றும் சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பில் பெருமளவில் முதலீடு செய்கின்றன, இது EV துறையை எதிர்கால பொருளாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் வளர்ச்சிக்கு முக்கிய பங்களிப்பாளராக ஆக்குகிறது.
NBFC துறை கண்ணோட்டம்
வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்கள் (NBFCs) இந்தியாவின் நிதிச் சூழலமைப்பில் கடன்கள், சொத்து நிதி மற்றும் செல்வ மேலாண்மை சேவைகளை வழங்குவதன் மூலம் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. அவை MSMEகள், விவசாயம் மற்றும் சில்லறை விற்பனை போன்ற பின்தங்கிய துறைகளுக்கு சேவை செய்கின்றன, பாரம்பரிய வங்கிகளால் விட்டுச்செல்லப்படும் கடன் இடைவெளியைக் குறைக்கின்றன.
NBFCகள் தனிப்பயனாக்கப்பட்ட நிதி தீர்வுகளை வழங்குவதன் மூலம் பொருளாதார வளர்ச்சியை ஆதரிக்கின்றன, குறிப்பாக கிராமப்புற மற்றும் அரை நகர்ப்புற பகுதிகளில். அவற்றின் நெகிழ்வுத்தன்மை, விரைவான கடன் செயலாக்கம் மற்றும் மாறுபட்ட தயாரிப்பு சலுகைகள் சிறு வணிகங்கள் மற்றும் தனிநபர்களை ஈர்க்கின்றன, நிதி சேர்க்கை மற்றும் இந்தியாவின் கடன் சந்தை விரிவாக்கத்திற்கு கணிசமாக பங்களிக்கின்றன.
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள்
கீழே உள்ள அட்டவணை 1 ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் EV துறையில் சிறந்த பங்குகளைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை (ரூ.) | 1 ஆண்டு வருமானம் (%) |
| மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட் | 2791.4 | 50.39466 |
| மின்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட் | 527.95 | 38.78812 |
| அமர ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட் | 1006.15 | 27.57877 |
| TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட் | 2311.75 | 13.79803 |
| எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் | 342.75 | 11.62677 |
| பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட் | 7613.4 | -10.6597 |
| ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட் | 3564.65 | -21.7283 |
| டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட் | 680.05 | -30.0684 |
| ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட் | 1059.2 | -38.2175 |
| JBM ஆட்டோ லிமிடெட் | 521.45 | -44.3994 |
NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள்
கீழே உள்ள அட்டவணை, 1 ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகளைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை (ரூ.) | 1 ஆண்டு வருமானம் (%) |
| முத்தூட் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 2317.90 | 73.06 |
| சோழமண்டலம் இன்வெஸ்ட்மென்ட் அண்ட் ஃபைனான்ஸ் கம்பெனி லிமிடெட் | 1515.25 | 43.44 |
| ஸ்ரீராம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 642.30 | 39.09 |
| பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 8682.50 | 33.48 |
| மணப்புரம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 211.21 | 26.21 |
| பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் லிமிடெட் | 1844.65 | 16.97 |
| மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸ் லிமிடெட் | 282.05 | 8.17 |
| L&T ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 142.62 | -3.64 |
| ஆதித்ய பிர்லா கேபிடல் லிமிடெட் | 166.49 | -3.71 |
| பூனவல்லா ஃபின்கார்ப் லிமிடெட் | 306.25 | -35.05 |
மின்சார வாகனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
1. மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்
மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட் என்பது 1945 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு பன்முகப்படுத்தப்பட்ட இந்திய கூட்டு நிறுவனமாகும். ஆனந்த் மஹிந்திரா தலைவராகத் தலைமை தாங்கும் இந்த நிறுவனம், SUVகள், பிக்அப்கள், வணிக வாகனங்கள், டிராக்டர்கள் மற்றும் மின்சார வாகனங்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு வகையான தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது. இது விண்வெளி, வாகனம், விவசாயம், பாதுகாப்பு, விருந்தோம்பல் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் போன்ற பல துறைகளுக்கு அதன் உலகளாவிய செயல்பாடுகள் மூலம் சேவை செய்கிறது.
₹324,395.99 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2791.4 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR 38.54% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 50.39% வலுவானது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 4.18% சரிவையும் 6 மாத 0.60% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.73% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 5.11% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 2791.4
சந்தை மூலதனம் (Cr): 324395.99
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.73
1Y வருவாய் %: 50.39
6M வருவாய் %: -0.60
1M வருவாய் %: -4.18
5Y CAGR %: 38.54
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 5.11
துணைத் துறை: நான்கு சக்கர வாகனங்கள்
2. டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட்
டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட் என்பது டாடா குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக 1945 இல் நிறுவப்பட்ட ஒரு உலகளாவிய ஆட்டோமொபைல் உற்பத்தி நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் டாடா, ஜாகுவார் மற்றும் லேண்ட் ரோவர் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் கார்கள், SUVகள், டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு போர்ட்ஃபோலியோவை வழங்குகிறது. வணிக வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள் மற்றும் வாகன நிதியுதவி உள்ளிட்ட செயல்பாடுகளுடன், டாடா மோட்டார்ஸ் குறிப்பிடத்தக்க உலகளாவிய இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.
₹243,345.01 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹680.05க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 1 வருடத்தில் 30.07% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 வருட CAGR 31.78% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 3.72% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 29.31% குறிப்பிடத்தக்க சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை 0.82% ஆக உள்ளது, அதே நேரத்தில் நிறுவனம் 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு -1.24% எதிர்மறையுடன் சவால்களை எதிர்கொண்டுள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 680.05
சந்தை மூலதனம் (Cr): 243345.01
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.82
1Y வருவாய் %: -30.07
6M வருவாய் %: -29.31
1M வருவாய் %: -3.72
5Y CAGR %: 31.78
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: -1.24
துணைத் துறை: நான்கு சக்கர வாகனங்கள்
3. பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட்
பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட் 1945 இல் நிறுவப்பட்ட இரு சக்கர வாகனங்கள், மூன்று சக்கர வாகனங்கள் மற்றும் குவாட்ரிசைக்கிள்களின் முன்னணி இந்திய உற்பத்தியாளராக உள்ளது. இந்த நிறுவனம் பல்சர், அவெஞ்சர், KTM மற்றும் டோமினார் உள்ளிட்ட பிரபலமான மோட்டார் சைக்கிள் பிராண்டுகளை வணிக வாகனங்களுடன் உற்பத்தி செய்கிறது. வாலுஜ், சக்கன் மற்றும் பன்ட்நகரில் உற்பத்தி ஆலைகளைக் கொண்ட பஜாஜ் ஆட்டோ, ஆசியா, ஐரோப்பா மற்றும் தென் அமெரிக்கா முழுவதும் துணை நிறுவனங்கள் மூலம் வலுவான சர்வதேச இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.
₹7613.4 விலையில் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, ₹209,053.64 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன், 1 வருடத்தில் 10.66% சரிவைச் சந்தித்த போதிலும், 5 வருட கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதம் 22.28% ஆக உள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 12.42% சரிவையும், 6 மாத காலத்தில் 35.29% குறிப்பிடத்தக்க சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.07% ஆக உள்ளது, இது 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 16.52% ஆக உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 7613.4
சந்தை மூலதனம் (Cr): 209053.64
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.07
1Y வருவாய் %: -10.66
6M வருவாய் %: -35.29
1M வருவாய் %: -12.42
5Y CAGR %: 22.28
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 16.52
துணைத் துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்
4. TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்
TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட் என்பது 1978 இல் நிறுவப்பட்ட மோட்டார் சைக்கிள்கள், ஸ்கூட்டர்கள், மொபெட்கள் மற்றும் மூன்று சக்கர வாகனங்கள் தயாரிக்கும் ஒரு இந்திய உற்பத்தியாளர் ஆகும். நிறுவனத்தின் பல்வேறு தயாரிப்பு போர்ட்ஃபோலியோவில் அப்பாச்சி தொடர், ஜூபிடர், NTORQ மற்றும் TVS iQube போன்ற மின்சார வாகனங்கள் ஆகியவை அடங்கும். நான்கு உற்பத்தி வசதிகளுடன், TVS மோட்டார் வாடிக்கையாளர் அனுபவத்திற்கான ஆக்மென்டட் ரியாலிட்டி பயன்பாடுகள் போன்ற புதுமையான சலுகைகள் மூலம் வலுவான சந்தை இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.
₹107,613.18 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2311.75க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 37.79% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 13.80% அதிகரித்துள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத சரிவு 3.99% மற்றும் 6 மாத சரிவு 16.99% ஆகியவற்றைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.35% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 3.58% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 2311.75
சந்தை மூலதனம் (Cr): 107613.18
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.35
1Y வருவாய் %: 13.80
6M வருவாய் %: -16.99
1M வருவாய் %: -3.99
5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 37.79
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 3.58
துணைத் துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்
5. ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட்
ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட் இந்தியாவின் முன்னணி இரு சக்கர வாகன உற்பத்தியாளர் ஆகும், இது 1984 இல் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் ஸ்ப்ளெண்டர், பேஷன் மற்றும் எக்ஸ்பல்ஸ் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் மோட்டார் சைக்கிள்கள் மற்றும் ஸ்கூட்டர்களை வடிவமைத்து, தயாரித்து விநியோகிக்கிறது, மேலும் சமீபத்தில் விடா V1 உடன் மின்சார வாகனங்களாக விரிவடைந்துள்ளது. இந்தியா, கொலம்பியா மற்றும் பங்களாதேஷ் முழுவதும் எட்டு உற்பத்தி வசதிகளுடன், ஹீரோ மோட்டோகார்ப் வலுவான உலகளாவிய இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.
₹69,865.79 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹3564.65 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் பங்கு, 1 ஆண்டு 21.73% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 ஆண்டு CAGR 10.91% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 9.97% சரிவையும் 6 மாத 40.24% குறிப்பிடத்தக்க சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் கவர்ச்சிகரமான 4.01% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 9.31% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 3564.65
சந்தை மூலதனம் (Cr): 69865.79
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 4.01
1Y வருவாய் %: -21.73
6M வருவாய் %: -40.24
1M வருவாய் %: -9.97
5Y CAGR %: 10.91
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 9.31
துணைத் துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்
6. எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்
எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் 1947 இல் நிறுவப்பட்ட லீட்-ஆசிட் சேமிப்பு பேட்டரிகளின் முன்னணி இந்திய உற்பத்தியாளர் ஆகும். இந்த நிறுவனம் ஆட்டோமொடிவ், மின்சாரம், தொலைத்தொடர்பு, உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பாதுகாப்புத் துறைகளுக்கான பேட்டரிகளை வடிவமைத்து, உற்பத்தி செய்து விற்பனை செய்கிறது. இந்தியா முழுவதும் ஒன்பது தொழிற்சாலைகளைக் கொண்ட எக்ஸைட், ஆட்டோமொடிவ் பேட்டரிகள், யுபிஎஸ் அமைப்புகள், சோலார் தீர்வுகள் மற்றும் தொழில்துறை பேட்டரிகள் உள்ளிட்ட விரிவான தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது.
₹28,402.75 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹342.75க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி (CAGR) 14.21% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 11.63% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 7.30% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 27.34% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.60% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 10.02% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 342.75
சந்தை மூலதனம் (Cr): 28402.75
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.60
1Y வருவாய் %: 11.63
6M வருவாய் %: -27.34
1M வருவாய் %: -7.30
5Y CAGR %: 14.21
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 10.02
துணைத் துறை: பேட்டரிகள்
7. அமரா ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட்
முன்னர் அமரா ராஜா பேட்டரிகள் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்ட அமரா ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட், 1985 இல் நிறுவப்பட்ட முன்னணி இந்திய லீட்-ஆசிட் பேட்டரி உற்பத்தியாளர் ஆகும். இந்த நிறுவனம் அமரான் மற்றும் பவர்சோன் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் ஆட்டோமொடிவ் மற்றும் தொழில்துறை பேட்டரிகளை உற்பத்தி செய்கிறது. பான்-இந்தியா நெட்வொர்க்குடன், நிறுவனம் ஆட்டோமொடிவ் நிறுவனங்கள், தொலைத்தொடர்பு வழங்குநர்கள், ரயில்வே மற்றும் மின் துறைகளுக்கு பேட்டரிகளை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் ஏற்றுமதி செயல்பாடுகளையும் பராமரிக்கிறது.
₹17,762.61 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹1006.15க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 வருட கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 7.15% மற்றும் 1 வருட வருமானம் 27.58% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 6 மாத காலத்தில் 27.71% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும் 1 மாத காலத்தில் 0.58% லாபத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.02% ஆக உள்ளது, இது 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 7.85% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 1006.15
சந்தை மூலதனம் (Cr): 17762.61
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.02
1Y வருவாய் %: 27.58
6M வருவாய் %: -27.71
1M வருவாய் %: 0.58
5Y CAGR %: 7.15
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 7.85
துணைத் துறை: பேட்டரிகள்
8. மிண்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட்
மிண்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட் என்பது 1985 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய வாகன உதிரிபாக உற்பத்தியாளர் ஆகும். இந்த நிறுவனம் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு அமைப்புகளில் நிபுணத்துவம் பெற்றது, மெக்கட்ரானிக்ஸ், வயரிங் ஹார்னஸ்கள், உட்புற பிளாஸ்டிக்குகள் மற்றும் சந்தைக்குப்பிறகான தயாரிப்புகளை உற்பத்தி செய்கிறது. இரு சக்கர வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள் மற்றும் வணிக வாகனங்களுக்கு பல்வேறு வகையான போர்ட்ஃபோலியோவுடன், மிண்டா புதுமையான தீர்வுகளுடன் முக்கிய வாகன OEM களுக்கு சேவை செய்கிறது.
₹12,118.14 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹527.95க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR 40.96% மற்றும் வலுவான 1 ஆண்டு வருமானம் 38.79% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 0.97% சிறிய சரிவையும் 6 மாத 2.01% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.28% ஆக உள்ளது, அதே நேரத்தில் 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 2.24% ஆக உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 527.95
சந்தை மூலதனம் (Cr): 12118.14
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.28
1Y வருவாய் %: 38.79
6M வருவாய் %: -2.01
1M வருவாய் %: -0.97
5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 40.96
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 2.24
துணைத் துறை: ஆட்டோ பாகங்கள்
9. JBM ஆட்டோ லிமிடெட்
JBM ஆட்டோ லிமிடெட் என்பது 1996 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய ஆட்டோமொடிவ் நிறுவனமாகும், இது தாள் உலோக கூறுகள், கருவிகள், அச்சுகள் மற்றும் பயணிகள் பேருந்துகளில் நிபுணத்துவம் பெற்றது. கூறு பிரிவு, கருவி அறை பிரிவு மற்றும் OEM பிரிவு ஆகிய மூன்று பிரிவுகளின் மூலம் செயல்படும் இந்த நிறுவனம், இரு சக்கர வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள் மற்றும் வணிக வாகனங்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு வாகனப் பிரிவுகளுக்கு விரிவான தீர்வுகளை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் அதன் பேருந்துகளையும் உற்பத்தி செய்கிறது.
₹11,662.71 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹521.45 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் பங்கு, 1 ஆண்டு 44.40% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும், 69.88% என்ற விதிவிலக்கான 5 ஆண்டு CAGR ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 15.84% செங்குத்தான சரிவையும் 6 மாத 47.05% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.15% மிதமாக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 3.52% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 521.45
சந்தை மூலதனம் (Cr): 11662.71
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.15
1Y வருவாய் %: -44.40
6M வருவாய் %: -47.05
1M வருவாய் %: -15.84
5Y CAGR %: 69.88
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 3.52
துணைத் துறை: ஆட்டோ பாகங்கள்
10. ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட்
ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட் என்பது 2000 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய நிறுவனமாகும், இது முதன்மையாக கலப்பு பாலிமர் இன்சுலேட்டர்கள் மற்றும் மின்சார பேருந்துகளை தயாரிப்பதில் ஈடுபட்டுள்ளது. நிறுவனம் மூன்று பிரிவுகளின் மூலம் செயல்படுகிறது: இன்சுலேட்டர் பிரிவு, மின்-பஸ் பிரிவு மற்றும் மின்-டிரக் பிரிவு. இந்தியாவில் 1000க்கும் மேற்பட்ட மின்சார பேருந்துகள் வணிக ரீதியாக இயக்கப்படுவதால், Olectra பல்வேறு செயல்பாட்டுத் தேவைகளுக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட K9, K7 மற்றும் K6 உள்ளிட்ட பல்வேறு மாடல்களை வழங்குகிறது.
₹8,341.87 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹1059.2 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, 1 வருடத்தில் 38.22% குறிப்பிடத்தக்க சரிவை சந்தித்த போதிலும், 5 வருட CAGR இல் 51.69% குறிப்பிடத்தக்க வளர்ச்சியை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 11.85% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 37.32% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் குறைந்தபட்சம் 0.04% ஆக உள்ளது, இது 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 5.33% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 1059.2
சந்தை மூலதனம் (Cr): 8341.87
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.04
1 ஆண்டு வருமானம் %: -38.22
6 மில்லியன் வருமானம் %: -37.32
1 மில்லியன் வருமானம் %: -11.85
5 ஆண்டு CAGR %: 51.69
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 5.33
துணைத் துறை: மின் கூறுகள் & உபகரணங்கள்
வங்கி சாரா நிதி நிறுவனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
1. முத்தூட் நிதி நிறுவனம்
முத்தூட் நிதி நிறுவனம் இந்தியாவின் முன்னணி தங்க நிதி நிறுவனமாகும், இது 1939 ஆம் ஆண்டு எம். ஜார்ஜ் முத்தூட்டால் நிறுவப்பட்டது. வைப்புத்தொகை பெறாத NBFC ஆக செயல்படும் இந்த நிறுவனம் முதன்மையாக வீட்டு தங்க நகைகளால் பாதுகாக்கப்பட்ட தனிநபர் மற்றும் வணிகக் கடன்களை வழங்குகிறது. தங்கக் கடன்கள் அதன் முக்கிய சலுகையாக இருந்தாலும், முத்தூட் இந்தியா முழுவதும் பணப் பரிமாற்ற சேவைகள், நுண்நிதி, வீட்டுக் கடன்கள், தனிநபர் கடன்கள் மற்றும் காப்பீட்டு சேவைகளையும் வழங்குகிறது.
₹91,943.26 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2317.9 விலையில் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR இல் 30.99% என்ற ஈர்க்கக்கூடிய வளர்ச்சியையும், 1 ஆண்டு வருமானத்தில் 73.06% என்ற சிறந்த வருமானத்தையும் அளித்துள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத லாபம் 2.17% மற்றும் 6 மாத வலுவான உயர்வு 14.92% உடன் நேர்மறையான உந்துதலைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.05% ஆக உள்ளது, இது விதிவிலக்கான 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 31.34% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 2317.9
சந்தை மூலதனம் (Cr): 91943.26
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.05
1Y வருவாய் %: 73.06
6M வருவாய் %: 14.92
1M வருவாய் %: 2.17
5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 30.99
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 31.34
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
2. சோழமண்டலம் முதலீடு மற்றும் நிதி நிறுவனம் லிமிடெட்
சோழமண்டலம் முதலீடு மற்றும் நிதி நிறுவனம் லிமிடெட் 1978 இல் நிறுவப்பட்ட முருகப்பா குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாகும். வழங்கப்பட்ட தரவு கோரமண்டல் பொறியியல் நிறுவனம், இது ஒரு கட்டுமான நிறுவனத்திற்கான தகவல்களைக் காட்டுகிறது. சோழமண்டலம் நிதி நிறுவனம் இந்தியா முழுவதும் வாகன நிதி, வீட்டுக் கடன்கள், சொத்து அடமானக் கடன்கள் மற்றும் SME கடன்களை வழங்கும் ஒரு முன்னணி நிதி சேவை வழங்குநராகும்.
₹122,403.84 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹1515.25க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, அசாதாரணமான 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி (CAGR) 49.86% மற்றும் ஈர்க்கக்கூடிய 1 ஆண்டு வருமானம் 43.44% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 6 மாத காலத்தில் 4.71% சரிவு இருந்தபோதிலும் 1 மாத காலத்தில் 7.65% அதிகரிப்புடன் வலுவான வேகத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.14% மிதமாக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 17.37% ஆரோக்கியமானது.
இறுதி விலை (₹): 1515.25
சந்தை மூலதனம் (Cr): 122403.84
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.14
1Y வருவாய் %: 43.44
6M வருவாய் %: -4.71
1M வருவாய் %: 7.65
5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 49.86
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 17.37
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
3. ஸ்ரீராம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட்
ஸ்ரீராம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் என்பது 2022 ஆம் ஆண்டில் ஸ்ரீராம் டிரான்ஸ்போர்ட் ஃபைனான்ஸ் மற்றும் ஸ்ரீராம் சிட்டி யூனியன் ஃபைனான்ஸ் ஆகியவற்றின் இணைப்பின் மூலம் உருவாக்கப்பட்ட ஒரு முன்னணி சில்லறை வங்கி சாரா நிதி நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் முதன்மையாக வணிக வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள், கட்டுமான உபகரணங்கள், MSMEகள், இரு சக்கர வாகனங்கள், தங்கம் மற்றும் தனிநபர் கடன்களுக்கு நிதியளிப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது. இதன் துணை நிறுவனங்களில் ஸ்ரீராம் ஹவுசிங் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் மற்றும் ஸ்ரீராம் ஆட்டோமால் இந்தியா லிமிடெட் ஆகியவை அடங்கும்.
₹117,194.93 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹642.3 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR 36.83% வலுவான 5 ஆண்டு CAGR மற்றும் 39.09% ஈர்க்கக்கூடிய 1 ஆண்டு வருமானத்தை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 6 மாத 10.16% சரிவு இருந்தபோதிலும் 1 மாத லாபம் 13.39% உடன் வலுவான வேகத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.44% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 16.71% ஆரோக்கியமானது.
இறுதி விலை (₹): 642.3
சந்தை மூலதனம் (Cr): 117194.93
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.44
1Y வருவாய் %: 39.09
6M வருவாய் %: -10.16
1M வருவாய் %: 13.39
5Y CAGR %: 36.83
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 16.71
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
4. பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட்
பஜாஜ் குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக 1987 இல் நிறுவப்பட்ட இந்தியாவின் முன்னணி வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்களில் ஒன்றாகும். இந்த நிறுவனம் நகர்ப்புற மற்றும் கிராமப்புற இந்தியாவில் சில்லறை விற்பனை, SME மற்றும் வணிக வாடிக்கையாளர்களுக்கு பன்முகப்படுத்தப்பட்ட கடன் போர்ட்ஃபோலியோவை வழங்குகிறது. அதன் விரிவான தயாரிப்பு வரம்பில் நுகர்வோர் நிதி, தனிநபர் கடன்கள், தங்கக் கடன்கள், வீட்டுக் கடன்கள், கார்ப்பரேட் வைப்புத்தொகைகள் மற்றும் இணை பிராண்டட் கிரெடிட் கார்டுகள் ஆகியவை அடங்கும்.
₹531,363.74 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹8682.5 விலையில் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி (CAGR) 23.18% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 33.48% என்ற வலுவான வளர்ச்சியை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத லாபம் 1.89% மற்றும் 6 மாத உயர்வு 13.78% உடன் நேர்மறையான வேகத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.42% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 22.56% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 8682.5
சந்தை மூலதனம் (Cr): 531363.74
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.42
1Y வருவாய் %: 33.48
6M வருவாய் %: 13.78
1M வருவாய் %: 1.89
5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 23.18
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 22.56
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
5. மணப்புரம் நிதி லிமிடெட்
மணப்புரம் நிதி லிமிடெட் என்பது கேரளாவை தளமாகக் கொண்ட வங்கி சாரா நிதி நிறுவனமாகும், இது 1992 இல் வி.பி. நந்தகுமாரால் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் முதன்மையாக கிராமப்புற மற்றும் அரை நகர்ப்புற பகுதிகளில் உள்ள குறைந்த சமூக-பொருளாதார வகுப்பைச் சேர்ந்த மக்களுக்கு தங்கக் கடன்கள் மற்றும் பிற நிதி சேவைகளை வழங்குகிறது. பன்முகப்படுத்தப்பட்ட போர்ட்ஃபோலியோவுடன், மணப்புரம் ஆன்லைன் தங்கக் கடன்கள், வணிகக் கடன்கள், வாகனக் கடன்கள், நுண்நிதி மற்றும் வீட்டு நிதி தீர்வுகளை வழங்குகிறது.
₹17,742.96 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹211.21க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி (CAGR) 19.49% மற்றும் வலுவான 1 ஆண்டு வருமானம் 26.21% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத லாபம் 8.19% மற்றும் மிதமான 6 மாத உயர்வு 0.49% உடன் நேர்மறையான உந்துதலைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் கவர்ச்சிகரமான 1.57% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 24.37% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 211.21
சந்தை மூலதனம் (Cr): 17742.96
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.57
1Y வருவாய் %: 26.21
6M வருவாய் %: 0.49
1M வருவாய் %: 8.19
5Y CAGR %: 19.49
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 24.37
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
6. பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் லிமிடெட்
பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் லிமிடெட் என்பது பல்வேறு நிதிச் சேவை வணிகங்களுக்கான ஒரு ஹோல்டிங் நிறுவனமாகும், இது பஜாஜ் குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக 2007 இல் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் அதன் துணை நிறுவனங்கள் மற்றும் கூட்டு முயற்சிகள் மூலம் நிதி, காப்பீடு, தரகு மற்றும் முதலீடுகள் உள்ளிட்ட நிதி சேவைகளை ஊக்குவிக்கிறது. இது காற்றாலை விசையாழிகள் மூலம் புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி உற்பத்தியிலும் செயல்படுகிறது, சொத்து கையகப்படுத்தல், பாதுகாப்பு மற்றும் ஓய்வூதிய திட்டமிடலுக்கான விரிவான நிதி தீர்வுகளை வழங்குகிறது.
₹298,486.49 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹1844.65க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 வருட கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 23.93% மற்றும் 1 வருட உறுதியான வருமானம் 16.97% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத சரிவு 1.08% மற்றும் 6 மாத சரிவு 2.31% உடன் சிறிய பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் குறைந்தபட்சம் 0.05% ஆகவும், மிதமான 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 7.09% ஆகவும் உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 1844.65
சந்தை மூலதனம் (Cr): 298486.49
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.05
1Y வருமானம் %: 16.97
6M வருமானம் %: -2.31
1M வருமானம் %: -1.08
5Y CAGR %: 23.93
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 7.09
துணைத் துறை: காப்பீடு
7. மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸ் லிமிடெட்
மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸ் லிமிடெட் என்பது மஹிந்திரா குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக 1991 இல் நிறுவப்பட்ட ஒரு முன்னணி வங்கி சாரா நிதி நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் முதன்மையாக அதன் விரிவான கிளை வலையமைப்பு மூலம் சொத்து நிதியை வழங்குகிறது, ஆட்டோமொபைல்கள், டிராக்டர்கள், வணிக வாகனங்கள், SMEகள் மற்றும் வீட்டுவசதிக்கு நிதியளிக்கிறது. இதன் சேவைகளில் கிராமப்புற மற்றும் நகர்ப்புற இந்தியா முழுவதும் காப்பீட்டு தரகு, சொத்து மேலாண்மை மற்றும் மொத்த சரக்கு நிதி ஆகியவை அடங்கும்.
₹33,988.71 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹282.05 இல் வர்த்தகம் செய்யப்பட்ட பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR 15.14% மற்றும் மிதமான 1 ஆண்டு வருமானம் 8.17% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 0.25% சரிவு மற்றும் 6 மாத 13.88% குறிப்பிடத்தக்க சரிவுடன் சிறிய பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் கவர்ச்சிகரமான 2.29% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 10.64% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 282.05
சந்தை மூலதனம் (Cr): 33988.71
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 2.29
1 ஆண்டு வருமானம் %: 8.17
6 மில்லியன் வருமானம் %: -13.88
1 மில்லியன் வருமானம் %: -0.25
5 ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 15.14
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 10.64
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
8. L&T ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட்
எல் அண்ட் டி ஃபைனான்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ் லிமிடெட் (LTFH) என்பது லார்சன் & டூப்ரோவின் துணை நிறுவனமாக 2008 இல் நிறுவப்பட்ட ஒரு வங்கி சாரா நிதி நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் அதன் துணை நிறுவனமான எல் அண்ட் டி ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் மூலம் பரந்த அளவிலான நிதி தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது, சில்லறை வணிகம் (விவசாயி நிதி, கிராமப்புற வணிக நிதி, நகர்ப்புற நிதி), மொத்த வணிகம் (ரியல் எஸ்டேட் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு நிதி) மற்றும் இந்தியா முழுவதும் பிற நிதி சேவைகளில் கவனம் செலுத்துகிறது.
₹142.62க்கு வர்த்தகமான இந்தப் பங்கு, ₹34,970.57 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன், 5 ஆண்டு CAGR-ஐ 19.53% ஆகக் குறைத்துள்ளது. ஒரு வருடத்தில் 3.64% சரிவு இருந்தபோதிலும், சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 2.61% அதிகரிப்பைக் காட்டுகிறது. 6 மாத காலத்தில் 19.43% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும், ஈவுத்தொகை மகசூல் கவர்ச்சிகரமான 1.78% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 10.81% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.
இறுதி விலை (₹): 142.62
சந்தை மூலதனம் (Cr): 34970.57
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.78
1Y வருவாய் %: -3.64
6M வருவாய் %: -19.43
1M வருவாய் %: 2.61
5Y CAGR %: 19.53
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 10.81
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
9. ஆதித்யா பிர்லா கேபிடல் லிமிடெட்
ஆதித்யா பிர்லா கேபிடல் லிமிடெட் என்பது ஆதித்யா பிர்லா குழுமத்தின் நிதிச் சேவைப் பிரிவாகும், இது 2007 இல் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் அதன் துணை நிறுவனங்கள், கடன் (NBFC மற்றும் வீட்டுவசதி நிதி), காப்பீடு (ஆயுள், சுகாதாரம் மற்றும் பொது), சொத்து மேலாண்மை, பங்கு தரகு, செல்வ மேலாண்மை மற்றும் தனியார் பங்கு மூலம் விரிவான நிதி தீர்வுகளை வழங்குகிறது. ஒருங்கிணைந்த அணுகுமுறையுடன், ABCL இந்தியா முழுவதும் பல்வேறு வாடிக்கையாளர் பிரிவுகளுக்கு சேவை செய்கிறது.
₹42,183.63 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹166.49க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 1 வருடத்தில் 3.71% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 வருட CAGR 27.48% வலுவானதை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 6 மாத காலத்தில் 26.70% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும், 1 மாத காலத்தில் 5.49% லாபத்தைக் காட்டுகிறது. நிறுவனம் தற்போது ஈவுத்தொகையை வழங்குவதில்லை, மிதமான 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 8.81%.
இறுதி விலை (₹): 166.49
சந்தை மூலதனம் (Cr): 42183.63
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0
1Y வருவாய் %: -3.71
6M வருவாய் %: -26.70
1M வருவாய் %: 5.49
5Y CAGR %: 27.48
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 8.81
துணைத் துறை: பன்முகப்படுத்தப்பட்ட நிதியியல்
10. பூனவல்லா ஃபின்கார்ப் லிமிடெட்
முன்னர் மாக்மா ஃபின்கார்ப் என்று அழைக்கப்பட்ட பூனவல்லா ஃபின்கார்ப் லிமிடெட், 2021 இல் பூனவல்லா குழுமத்தால் கையகப்படுத்தப்பட்டது. வங்கி சாரா நிதி நிறுவனம், முன் சொந்தமான கார் நிதி, தனிநபர் கடன்கள், வணிகக் கடன்கள் மற்றும் நிபுணர்களுக்கான கடன்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு நிதி சேவைகளை வழங்குகிறது. இந்தியாவில் 21 மாநிலங்களில் செயல்பாடுகளைக் கொண்ட இந்த நிறுவனம், பல்வேறு வாடிக்கையாளர் பிரிவுகளுக்கான டிஜிட்டல்-முதல் தீர்வுகளில் கவனம் செலுத்துகிறது, பாதுகாப்பான மற்றும் பாதுகாப்பற்ற கடன் விருப்பங்களை வழங்குகிறது.
₹306.25க்கு வர்த்தகமான இந்தப் பங்கு, ₹22,535.07 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன், 5 ஆண்டு CAGR 71.07% ஐ வழங்கியுள்ளது. ஒரு வருடத்தில் குறிப்பிடத்தக்க சரிவு 35.05% இருந்தபோதிலும், சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 1.06% மிதமான லாபத்தைக் காட்டுகிறது. 6 மாத காலத்தில் 22.73% கணிசமான சரிவு இருந்தபோதிலும், ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.68% ஆக உள்ளது. இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 11.94% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.
இறுதி விலை (₹): 306.25
சந்தை மூலதனம் (Cr): 22535.07
ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.68
1Y வருவாய் %: -35.05
6M வருவாய் %: -22.73
1M வருவாய் %: 1.06
5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 71.07
5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 11.94
துணைத் துறை: நுகர்வோர் நிதி
மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி
கீழே உள்ள அட்டவணை 5 ஆண்டு நிகர லாப வரம்பின் அடிப்படையில் மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை (ரூ) | 5 வருட நிகர லாப வரம்பு (%) |
| பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட் | 7613.4 | 16.52177 |
| எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் | 342.75 | 10.0239 |
| ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட் | 3564.65 | 9.312719 |
| அமர ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட் | 1006.15 | 7.848032 |
| ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட் | 1059.2 | 5.332027 |
| மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட் | 2791.4 | 5.111665 |
| TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட் | 2311.75 | 3.57882 |
| JBM ஆட்டோ லிமிடெட் | 521.45 | 3.521837 |
| மிண்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட் | 527.95 | 2.242962 |
| டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட் | 680.05 | -1.23979 |
வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்களின் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி
கீழே உள்ள அட்டவணை 5 ஆண்டு நிகர லாப வரம்பின் அடிப்படையில் வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்களின் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை (ரூ) | 5 வருட நிகர லாப வரம்பு (%) |
| முத்தூட் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 2317.90 | 31.34 |
| மணப்புரம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 211.21 | 24.37 |
| பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 8682.50 | 22.56 |
| சோழமண்டலம் இன்வெஸ்ட்மென்ட் அண்ட் ஃபைனான்ஸ் கம்பெனி லிமிடெட் | 1515.25 | 17.37 |
| ஸ்ரீராம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 642.30 | 16.71 |
| பூனவல்லா ஃபின்கார்ப் லிமிடெட் | 306.25 | 11.94 |
| L&T ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட் | 142.62 | 10.81 |
| மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸ் லிமிடெட் | 282.05 | 10.64 |
| ஆதித்ய பிர்லா கேபிடல் லிமிடெட் | 166.49 | 8.81 |
| பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் லிமிடெட் | 1844.65 | 7.09 |
மின்சார வாகனம் மற்றும் NBFC துறைக்கான அரசு கொள்கைகள் மற்றும் சலுகைகள்
FAME II மானியங்கள், வரி விலக்குகள் மற்றும் சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பிற்கான ஆதரவு, மின்சார வாகன ஏற்றுக்கொள்ளலை துரிதப்படுத்துதல் ஆகியவற்றின் மூலம் அரசாங்கம் மின்சார வாகனத் துறையை ஊக்குவிக்கிறது. உற்பத்தி தொடர்பான சலுகைகள் மற்றும் குறைக்கப்பட்ட GST விகிதங்கள் துறையின் வளர்ச்சியை மேலும் மேம்படுத்துகின்றன, முதலீடுகளை ஈர்க்கின்றன மற்றும் பசுமை இயக்கத்தில் புதுமைகளை இயக்குகின்றன.
NBFC-களுக்கு, அரசாங்கமும் RBIயும் பணப்புழக்க ஆதரவு திட்டங்கள், மறுநிதியளிப்பு வசதிகள் மற்றும் ஒழுங்குமுறை நிவாரண நடவடிக்கைகளை வழங்குகின்றன, குறிப்பாக தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு. வங்கிகளுடன் இணைந்து கடன் வழங்குதல், தளர்வான மூலதனத் தேவைகள் மற்றும் முன்னுரிமைத் துறை கடன் ஆதரவு போன்ற முயற்சிகள் NBFC-கள் தங்கள் கடன் திறனை வலுப்படுத்தவும், எல்லையை விரிவுபடுத்தவும் உதவுகின்றன.
மின்சார வாகனம் மற்றும் NBFC துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள்
மின்சார வாகனத் துறை எதிர்கொள்ளும் முக்கிய சவால்களில் அதிக பேட்டரி செலவுகள், வரையறுக்கப்பட்ட சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் விநியோகச் சங்கிலி சிக்கல்கள் ஆகியவை அடங்கும். NBFC-கள் பணப்புழக்கக் கட்டுப்பாடுகள், அதிகரித்து வரும் NPA-கள், ஒழுங்குமுறை மாற்றங்கள் மற்றும் சந்தைக் கடன்களைச் சார்ந்திருத்தல், கடன் கிடைக்கும் தன்மை மற்றும் ஒட்டுமொத்த வணிக நிலைத்தன்மையை பாதிக்கிறது.
- மின்சார வாகனத் துறை: மின்சார வாகனத் துறை அதிக பேட்டரி செலவுகள், வரையறுக்கப்பட்ட சார்ஜிங் நிலையங்கள் மற்றும் விநியோகச் சங்கிலி சிக்கல்களுடன் போராடுகிறது. நுகர்வோர் தயக்கம், திறமையான மனிதவளம் இல்லாமை மற்றும் தொழில்நுட்ப தடைகள் பெரிய அளவிலான தத்தெடுப்பை மேலும் மெதுவாக்குகின்றன, இது வளர்ச்சி திறன் மற்றும் லாபத்தை பாதிக்கிறது.
- NBFC துறை: NBFCகள் பணப்புழக்கக் கட்டுப்பாடுகள், அதிகரித்து வரும் NPAகள் மற்றும் கடுமையான ஒழுங்குமுறை ஆய்வுகளை எதிர்கொள்கின்றன. சந்தை கடன்களைச் சார்ந்திருத்தல், பொருளாதார மந்தநிலை மற்றும் கடன் அபாயங்கள் கடன் வழங்குவதை பாதிக்கின்றன, அதிக போட்டி நிறைந்த நிதிச் சந்தைகளில் லாபம் மற்றும் வணிக நிலைத்தன்மையை கடினமாக்குகின்றன.
EV மற்றும் NBFC துறையின் எதிர்காலக் கண்ணோட்டம்
EV துறையின் முக்கிய எதிர்காலக் கண்ணோட்டம் நேர்மறையானது, இது அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகள், அதிகரித்து வரும் தேவை மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களால் இயக்கப்படுகிறது. NBFCகள் டிஜிட்டல் கடன், கிராமப்புற விரிவாக்கம் மற்றும் MSME நிதியுதவி ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்தி, இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சி மற்றும் நிதி உள்ளடக்கத்திற்கு குறிப்பிடத்தக்க பங்களிப்பை வழங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
- EV துறை: அதிகரித்து வரும் அரசாங்க ஆதரவு, தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் கவலைகள் காரணமாக EV துறை நம்பிக்கைக்குரிய வளர்ச்சியைக் கொண்டுள்ளது. கட்டணம் வசூலிக்கும் உள்கட்டமைப்பின் விரிவாக்கம் மற்றும் அதிக முதலீடுகள் நீண்ட கால வளர்ச்சியைத் தூண்டும், முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் உற்பத்தியாளர்களுக்கு கவர்ச்சிகரமான வாய்ப்புகளை உருவாக்கும்.
- NBFC துறை: டிஜிட்டல் கடன், கிராமப்புற விரிவாக்கம் மற்றும் MSME நிதியுதவி ஆகியவற்றால் இயக்கப்படும் நிலையான வளர்ச்சிக்கு NBFCகள் தயாராக உள்ளன. ஒழுங்குமுறை சீர்திருத்தங்கள் மற்றும் நிதி உள்ளடக்க முயற்சிகள் அவற்றின் சந்தைப் பங்கை வலுப்படுத்தும், இந்தியாவின் வளர்ந்து வரும் நிதி நிலப்பரப்பில் நிலையான வளர்ச்சி மற்றும் லாபத்தை ஆதரிக்கும்.
மின்சார வாகனம் மற்றும் வங்கி சாரா நிதி நிறுவனப் பங்குகளில் எவ்வாறு முதலீடு செய்வது?
மின்சார வாகனம் மற்றும் வங்கி சாரா நிதி நிறுவனப் பங்குகளில் முதலீடு செய்ய நீங்கள் விரும்பினால், ஆலிஸ் ப்ளூ மூலம் எளிதாக முதலீடு செய்யலாம், அங்கு பங்குகளை வாங்குவது இலவசம், பங்கு விநியோக வர்த்தகங்களில் எந்த தரகுச் சலுகையும் இல்லை.
படி 1: ஒரு டிமேட் & வர்த்தகக் கணக்கைத் திறக்கவும்.
- ஆலிஸ் ப்ளூவின் வலைத்தளத்தைப் பார்வையிடவும்
- “டிமேட் கணக்கைத் திற” என்பதைக் கிளிக் செய்து பதிவை முடிக்கவும்.
- சரிபார்ப்புக்காக உங்கள் பான், ஆதார் மற்றும் வங்கி விவரங்களைப் பதிவேற்றவும்.
படி 2: உங்கள் வர்த்தகக் கணக்கில் நிதியைச் சேர்க்கவும்
- ஆலிஸ் ப்ளூவில் உள்நுழைந்து நிதிகள் பிரிவுக்குச் செல்லவும்.
- சுமூகமான பரிவர்த்தனைகளுக்கு UPI, நெட் பேங்கிங் அல்லது NEFT/RTGS வழியாக பணத்தைச் சேர்க்கவும்.
படி 3: EV மற்றும் NBFC துறை பங்குகளைத் தேடி பகுப்பாய்வு செய்யவும்
- நிறுவனத்தின் பங்குகளைக் கண்டறிய தேடல் பட்டியைப் பயன்படுத்தவும்.
- முதலீடு செய்வதற்கு முன் சந்தை விலை, விளக்கப்படங்கள் மற்றும் நிறுவன விவரங்களைச் சரிபார்க்கவும்.
படி 4: உங்கள் வாங்கும் ஆர்டரை வைக்கவும்
- வாங்கி சந்தை ஆர்டர் (உடனடி கொள்முதல்) அல்லது வரம்பு ஆர்டர் (உங்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விலையில் வாங்கு) என்பதைக் கிளிக் செய்யவும்.
- அளவை உள்ளிட்டு உங்கள் ஆர்டரை உறுதிப்படுத்தவும்.
NBFC துறைக்கும் EV துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு – முடிவுரை
- முக்கிய வேறுபாடு வளர்ச்சி மற்றும் ஆபத்தில் உள்ளது. தொழில்நுட்பம் மற்றும் அரசாங்க ஆதரவு காரணமாக EV அதிக வளர்ச்சியை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் NBFCகள் நிலையான வருமானத்தை வழங்குகின்றன, ஆனால் ஒழுங்குமுறை சவால்கள் மற்றும் பொருளாதார அபாயங்களை எதிர்கொள்கின்றன.
- EV துறை மின்சார பேட்டரி மூலம் இயங்கும் வாகனங்களை உற்பத்தி செய்வதிலும், பசுமை இயக்கம் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பை ஆதரிப்பதிலும் கவனம் செலுத்துகிறது. இது கார்பன் உமிழ்வைக் குறைக்கிறது மற்றும் நிலையான போக்குவரத்து மற்றும் சுத்தமான எரிசக்தி பயன்பாட்டை ஊக்குவிக்கும் அரசாங்க முயற்சிகளிலிருந்து கிடைக்கும் நன்மைகளைக் குறைக்கிறது.
- NBFCகள் MSMEகள் மற்றும் விவசாயம் உள்ளிட்ட பின்தங்கிய துறைகளுக்கு கடன்கள் மற்றும் சொத்து நிதி போன்ற அத்தியாவசிய நிதி சேவைகளை வழங்குகின்றன. அவை பாரம்பரிய வங்கிகளால் விடப்படும் கடன் இடைவெளிகளைக் குறைக்கின்றன, இந்தியாவில் பொருளாதார வளர்ச்சி மற்றும் கிராமப்புற வளர்ச்சியை ஆதரிக்கின்றன.
- FAME II மானியங்கள், வரிச் சலுகைகள், குறைக்கப்பட்ட GST மற்றும் உள்கட்டமைப்பை வசூலிக்க ஊக்கத்தொகைகள் மூலம் அரசாங்கம் EV துறையை ஆதரிக்கிறது. இந்த நடவடிக்கைகள் முதலீடுகளை இயக்குகின்றன, பசுமை இயக்கத்தை ஊக்குவிக்கின்றன மற்றும் நிலையான போக்குவரத்தை நோக்கி இந்தியாவின் மாற்றத்தை துரிதப்படுத்துகின்றன.
- முக்கிய சவால்களில் அதிக பேட்டரி செலவுகள், வரையறுக்கப்பட்ட உள்கட்டமைப்பு மற்றும் EVகளுக்கான விநியோக சிக்கல்கள் ஆகியவை அடங்கும். NBFCகள் பணப்புழக்க அழுத்தங்கள், ஒழுங்குமுறை மாற்றங்கள், அதிகரித்து வரும் NPAகள் மற்றும் சந்தை கடன்களை நம்பியிருத்தல், கடன் ஓட்டம் மற்றும் வணிக நிலைத்தன்மையை பாதித்தல் ஆகியவற்றை எதிர்கொள்கின்றன.
- தேவை மற்றும் கொள்கை ஆதரவு காரணமாக EVகளுக்கான முக்கிய எதிர்காலக் கண்ணோட்டம் நேர்மறையானது. டிஜிட்டல் கடன், MSME நிதி மற்றும் கிராமப்புற விரிவாக்கம் மூலம் NBFCகள் சீராக வளரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு பங்களிக்கிறது.
- இன்று 15 நிமிடங்களில் ஆலிஸ் ப்ளூவுடன் இலவச டிமேட் கணக்கைத் திறக்கவும்! பங்குகள், மியூச்சுவல் ஃபண்டுகள், பத்திரங்கள் மற்றும் IPO-களில் இலவசமாக முதலீடு செய்யுங்கள். மேலும், ஒவ்வொரு ஆர்டரிலும் ₹ 20/ஆர்டர் தரகுக்கு வர்த்தகம் செய்யுங்கள்.
மின்சார வாகனத் துறை vs NBFC துறை – அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
1. மின்சார வாகனத் துறை என்றால் என்ன?
மின்சார வாகனத் துறை (EV) துறை வழக்கமான எரிபொருட்களுக்குப் பதிலாக மின்சாரத்தால் இயங்கும் வாகனங்களை வடிவமைத்தல், உற்பத்தி செய்தல் மற்றும் விற்பனை செய்வதில் கவனம் செலுத்துகிறது. இதில் பேட்டரி உற்பத்தி, சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் சுற்றுச்சூழல் கவலைகள் மற்றும் அரசாங்க முயற்சிகள் காரணமாக வேகம் பெற்று வரும் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த போக்குவரத்தை ஆதரிக்கும் தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் ஆகியவை அடங்கும்.
2. NBFC துறை என்றால் என்ன?
வங்கி சாரா நிதி நிறுவனம் (NBFC) துறை கடன்கள், சொத்து நிதி, குத்தகை மற்றும் வங்கி உரிமம் இல்லாமல் முதலீடுகள் போன்ற வங்கி சேவைகளை வழங்கும் நிதி நிறுவனங்களைக் கொண்டுள்ளது. NBFCகள் சில்லறை விற்பனை, MSMEகள் மற்றும் கிராமப்புற சந்தைகளுக்கு சேவை செய்கின்றன, இந்தியாவில் நிதி உள்ளடக்கம் மற்றும் பொருளாதார வளர்ச்சியை ஆதரிக்கின்றன.
3. EV துறைக்கும் NBFC துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு என்ன?
EV துறைக்கும் NBFC துறைக்கும் உள்ள முக்கிய வேறுபாடு அவற்றின் செயல்பாடுகளில் உள்ளது. EV துறை மின்சார வாகனங்கள் உற்பத்தி மற்றும் தொடர்புடைய உள்கட்டமைப்பில் கவனம் செலுத்துகிறது, அதே நேரத்தில் NBFC துறை கடன்கள், கடன் மற்றும் வங்கி உரிமம் இல்லாமல் முதலீடுகள் போன்ற நிதி சேவைகளை வழங்குகிறது.
4. EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் எவை?
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #1: மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #2: டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #3: பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #4: TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #5: ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட்
சந்தை மூலதனத்தின் அடிப்படையில் EV துறையில் சிறந்த பங்குகள்.
5. NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள் எவை?
NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள் #1: பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட்
NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள் #2: பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் லிமிடெட்
NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள் #3: சோழமண்டலம் இன்வெஸ்ட்மென்ட் அண்ட் ஃபைனான்ஸ் கம்பெனி லிமிடெட்
NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள் #4: ஸ்ரீராம் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட்
NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள் #5: முத்தூட் ஃபைனான்ஸ் லிமிடெட்
சந்தை மூலதனத்தின் அடிப்படையில் NBFC துறையில் சிறந்த பங்குகள்.
6. மின்சார வாகனத் துறையின் வருவாய் என்ன?
மின்சார வாகனத் துறை வலுவான வருமானத்தைக் காட்டியுள்ளது, டாடா மோட்டார்ஸ் ஒரு வருடத்தில் 64% க்கும் அதிகமாகவும், டிவிஎஸ் மோட்டார்ஸ் சுமார் 55% க்கும் அதிகமாகவும், மஹிந்திரா & மஹிந்திரா 48% க்கும் அதிகமாகவும் வழங்கியுள்ளன, இது வளர்ந்து வரும் முதலீட்டாளர்களின் ஆர்வம், விரைவான தத்தெடுப்பு மற்றும் நிலையான போக்குவரத்து தீர்வுகளுக்கான அரசாங்கத்தின் ஆதரவு அதிகரிப்பை பிரதிபலிக்கிறது.
7. NBFC துறை எந்த விகிதத்தில் வளர்ந்தது?
சில்லறை விற்பனை, SME மற்றும் கிராமப்புற சந்தைகளில் தேவை காரணமாக, NBFC துறை 15-18% என்ற 5 ஆண்டு CAGR உடன் சீராக வளர்ந்துள்ளது. பொருளாதார நிச்சயமற்ற தன்மைகள் மற்றும் சவால்கள் இருந்தபோதிலும் அதிகரித்த நிதி சேர்க்கை, டிஜிட்டல் மாற்றம் மற்றும் பன்முகப்படுத்தப்பட்ட கடன் இலாகாக்கள் நிலையான வளர்ச்சியை ஆதரித்தன.
8. NBFC துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள் என்ன?
NBFC துறை எதிர்கொள்ளும் முக்கிய சவால்களில் அதிகரித்து வரும் NPAகள், பணப்புழக்க சிக்கல்கள், ஒழுங்குமுறை இறுக்கம் மற்றும் சந்தை கடன்களை நம்பியிருத்தல் ஆகியவை அடங்கும். பொருளாதார மந்தநிலை, கடன் அபாயங்கள் மற்றும் வங்கிகள் மற்றும் நிதி தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் கடுமையான போட்டி ஆகியவை லாபத்தையும் நீண்டகால வணிக நிலைத்தன்மையையும் பாதிக்கின்றன.
9. மின்சார வாகனத் துறையில் FII எவ்வளவு முதலீடு செய்தது?
வெளிநாட்டு நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் (FII) மின்சார வாகனத் துறையின் மீதான தங்கள் வெளிப்பாட்டை தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகின்றனர், குறிப்பாக டாடா மோட்டார்ஸ், M&M மற்றும் Exide போன்ற நிறுவனங்களில். மின்சார வாகனம் தொடர்பான பங்குகளில் மதிப்பிடப்பட்ட FII முதலீடுகள் 2024 நிதியாண்டில் ₹25,000 கோடியைத் தாண்டியது, இது இந்தியாவின் மின்சார வாகனத் திறனில் வளர்ந்து வரும் உலகளாவிய நம்பிக்கையை பிரதிபலிக்கிறது.
10. மின்சார வாகனத் துறைக்கான ROCE என்றால் என்ன?
மின்சார வாகனத் துறையின் மூலதன வருமானம் (ROCE) நிறுவனத்தைப் பொறுத்து மாறுபடும். டாடா மோட்டார்ஸ் சுமார் 9%, TVS மோட்டார்ஸ் சுமார் 22% மற்றும் M&M சுமார் 17% என அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன. அதிக மூலதன முதலீடுகள் ROCE ஐ பாதிக்கின்றன, ஆனால் தேவை மற்றும் உற்பத்தி அளவு அதிகரிக்கும் போது லாப வரம்புகள் மேம்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
11. NBFC துறை மிகைப்படுத்தப்பட்டதா?
தற்போது, NBFC துறை மிதமான மதிப்பீட்டில் வர்த்தகம் செய்கிறது. வளர்ச்சி திறனில் பிரீமியம் விலை நிர்ணயம் காரணமாக பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் போன்ற முன்னணி வீரர்கள் விலை உயர்ந்ததாகத் தெரிகிறது, அதே நேரத்தில் மற்றவர்கள் நியாயமான முறையில் வர்த்தகம் செய்கிறார்கள். அதிகரித்து வரும் தேவை மற்றும் இந்தியாவின் கடன் விரிவாக்க உந்துதல் ஆகியவற்றால், துறையின் எதிர்காலம் நேர்மறையாகவே உள்ளது.
12. மின்சார வாகனத் துறையில் முதலீடு செய்வதன் அபாயங்கள் என்ன?
மின்சார வாகனத் துறையில் முதலீடு செய்வதன் முக்கிய அபாயங்களில் அதிக மூலதனச் செலவு, பேட்டரி தொழில்நுட்ப நிச்சயமற்ற தன்மைகள், மூலப்பொருள் விலை ஏற்ற இறக்கம் மற்றும் கொள்கை மாற்றங்கள் ஆகியவை அடங்கும். உலகளாவிய போட்டி, நுகர்வோர் ஏற்றுக்கொள்ளும் விகிதங்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப இடையூறுகள் மின்சார வாகனத் துறையில் லாபத்தையும் நீண்டகால வெற்றியையும் பாதிக்கின்றன.


