Alice Blue Home
URL copied to clipboard
EV Sector Vs FMCG Sector - Which Sector Promises Higher Returns (1)

1 min read

மின்சார வாகனத் துறை vs FMCG துறை – எந்தத் துறை அதிக வருமானத்தை உறுதியளிக்கிறது?

மின்சார வாகனத் துறைக்கும் FMCG துறைக்கும் உள்ள முக்கிய வேறுபாடு வளர்ச்சித் திறன் மற்றும் நிலைத்தன்மையில் உள்ளது. விரைவான தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் அரசாங்க ஆதரவு காரணமாக மின்சார வாகனத் துறை அதிக வருமானத்தை உறுதியளிக்கிறது, அதே நேரத்தில் FMCG துறை தினசரி நுகர்வோர் தேவையால் இயக்கப்படும் குறைந்த அபாயத்துடன் நிலையான வருமானத்தை வழங்குகிறது.

உள்ளடக்கம்:

மின்சார வாகனத் துறை கண்ணோட்டம்

சுற்றுச்சூழல் கவலைகள், அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகள் மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் ஆகியவற்றால் இயக்கப்படும் மின்சார வாகனத் துறை (EV) வேகமாக வளர்ந்து வருகிறது. முக்கிய வீரர்கள் EV உற்பத்தி, பேட்டரி தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பில் அதிக முதலீடு செய்து, உலகளவில் குறிப்பிடத்தக்க எதிர்கால வளர்ச்சி வாய்ப்புகளுக்கு இந்தத் துறையை நிலைநிறுத்துகின்றனர்.

அதிகரித்து வரும் எரிபொருள் செலவுகள் மற்றும் கடுமையான உமிழ்வு விதிமுறைகள் காரணமாக EV தேவை அதிகரித்து வருகிறது. இந்தியா, சீனா, ஐரோப்பா மற்றும் அமெரிக்கா ஆகியவை வலுவான EV ஏற்றுக்கொள்ளலை அனுபவிக்கும் முக்கிய சந்தைகளாகும். இருப்பினும், அதிக ஆரம்ப செலவுகள், வரையறுக்கப்பட்ட சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பேட்டரி மறுசுழற்சி போன்ற சவால்களுக்கு நிலையான துறை வளர்ச்சிக்கு கவனம் தேவை.

FMCG துறை கண்ணோட்டம்

வேகமாக நகரும் நுகர்வோர் பொருட்கள் (FMCG) துறை, உணவு, பானங்கள், தனிப்பட்ட பராமரிப்பு மற்றும் வீட்டுப் பொருட்கள் போன்ற அத்தியாவசியப் பொருட்களை வழங்கும் ஒரு நிலையான, மந்தநிலையைத் தாங்கும் துறையாகும். இது நிலையான நுகர்வோர் தேவை, பிராண்ட் விசுவாசம் மற்றும் நகர்ப்புற மற்றும் கிராமப்புற சந்தைகளில் பரவலான விநியோக வலையமைப்புகள் ஆகியவற்றிலிருந்து பயனடைகிறது.

மக்கள்தொகை வளர்ச்சி, அதிகரித்து வரும் வருமானம் மற்றும் மாறிவரும் வாழ்க்கை முறைகளால் உந்தப்பட்டு, FMCG நிறுவனங்கள் சந்தைப் பங்கைப் பிடிக்க தொடர்ந்து தயாரிப்பு சலுகைகளை புதுமைப்படுத்துகின்றன. டிஜிட்டல் மாற்றம், மின் வணிக ஊடுருவல் மற்றும் கிராமப்புற சந்தை விரிவாக்கம் ஆகியவை துறையின் நிலையான வளர்ச்சியை மேலும் ஆதரிக்கின்றன, நீண்ட கால லாபத்தையும் குறைந்த முதலீட்டு அபாயத்தையும் உறுதி செய்கின்றன.

மின்சார வாகனத் துறையில் சிறந்த பங்குகள்

1 ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் மின்சார வாகனத் துறையில் சிறந்த பங்குகளை கீழே உள்ள அட்டவணை காட்டுகிறது.

பெயர்இறுதி விலை (ரூ.)1 ஆண்டு வருமானம் (%)
மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்2791.450.39466
மின்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட்527.9538.78812
அமர ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட்1006.1527.57877
TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்2311.7513.79803
எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்342.7511.62677
பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட்7613.4-10.6597
ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட்3564.65-21.7283
டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட்680.05-30.0684
ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட்1059.2-38.2175
JBM ஆட்டோ லிமிடெட்521.45-44.3994

FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள்

கீழே உள்ள அட்டவணை, 1 ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகளைக் காட்டுகிறது.

பெயர்இறுதி விலை (ரூ.)1 ஆண்டு வருமானம் (%)
மாரிகோ லிமிடெட்621.3524.89447236
ITC லிமிடெட்409.13.59237189
பிரிட்டானியா இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்4768.3-4.251004016
இந்துஸ்தான் யூனிலீவர் லிமிடெட்2201.4-4.284875758
டாபர் இந்தியா லிமிடெட்498.75-4.745989305
விஷால் மெகா மார்ட் லிமிடெட்100.22-10.46189583
கோல்கேட்-பாமோலிவ் (இந்தியா) லிமிடெட்2431.3-11.07006346
கோத்ரேஜ் நுகர்வோர் தயாரிப்புகள் லிமிடெட்1083.65-12.72851736
நெஸ்லே இந்தியா லிமிடெட்2202.05-14.66080183
ப்ராக்டர் & கேம்பிள் ஹைஜீன் அண்ட் ஹெல்த் கேர் லிமிடெட்13499.05-17.7899782

மின்சார வாகனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு

1. மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்

மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட் என்பது 1945 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு பன்முகப்படுத்தப்பட்ட இந்திய கூட்டு நிறுவனமாகும். ஆனந்த் மஹிந்திரா தலைவராகத் தலைமை தாங்கும் இந்த நிறுவனம், SUVகள், பிக்அப்கள், வணிக வாகனங்கள், டிராக்டர்கள் மற்றும் மின்சார வாகனங்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு வகையான தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது. இது விண்வெளி, வாகனம், விவசாயம், பாதுகாப்பு, விருந்தோம்பல் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் போன்ற பல துறைகளுக்கு அதன் உலகளாவிய செயல்பாடுகள் மூலம் சேவை செய்கிறது.

₹324,395.99 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2791.4 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR 38.54% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 50.39% வலுவானது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 4.18% சரிவையும் 6 மாத 0.60% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.73% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 5.11% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 2791.4

சந்தை மூலதனம் (Cr): 324395.99

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.73

1Y வருவாய் %: 50.39

6M வருவாய் %: -0.60

1M வருவாய் %: -4.18

5Y CAGR %: 38.54

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 5.11

துணைத் துறை: நான்கு சக்கர வாகனங்கள்

2. டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட்

டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட் என்பது டாடா குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக 1945 இல் நிறுவப்பட்ட ஒரு உலகளாவிய ஆட்டோமொபைல் உற்பத்தி நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் டாடா, ஜாகுவார் மற்றும் லேண்ட் ரோவர் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் கார்கள், SUVகள், டிரக்குகள் மற்றும் பேருந்துகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு போர்ட்ஃபோலியோவை வழங்குகிறது. வணிக வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள் மற்றும் வாகன நிதியுதவி உள்ளிட்ட செயல்பாடுகளுடன், டாடா மோட்டார்ஸ் குறிப்பிடத்தக்க உலகளாவிய இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.

₹243,345.01 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹680.05க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 1 வருடத்தில் 30.07% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 வருட CAGR 31.78% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 3.72% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 29.31% குறிப்பிடத்தக்க சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை 0.82% ஆக உள்ளது, அதே நேரத்தில் நிறுவனம் 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு -1.24% எதிர்மறையுடன் சவால்களை எதிர்கொண்டுள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 680.05

சந்தை மூலதனம் (Cr): 243345.01

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.82

1Y வருவாய் %: -30.07

6M வருவாய் %: -29.31

1M வருவாய் %: -3.72

5Y CAGR %: 31.78

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: -1.24

துணைத் துறை: நான்கு சக்கர வாகனங்கள்

3. பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட்

பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட் 1945 இல் நிறுவப்பட்ட இரு சக்கர வாகனங்கள், மூன்று சக்கர வாகனங்கள் மற்றும் குவாட்ரிசைக்கிள்களின் முன்னணி இந்திய உற்பத்தியாளராக உள்ளது. இந்த நிறுவனம் பல்சர், அவெஞ்சர், KTM மற்றும் டோமினார் உள்ளிட்ட பிரபலமான மோட்டார் சைக்கிள் பிராண்டுகளை வணிக வாகனங்களுடன் உற்பத்தி செய்கிறது. வாலுஜ், சக்கன் மற்றும் பன்ட்நகரில் உற்பத்தி ஆலைகளைக் கொண்ட பஜாஜ் ஆட்டோ, ஆசியா, ஐரோப்பா மற்றும் தென் அமெரிக்கா முழுவதும் துணை நிறுவனங்கள் மூலம் வலுவான சர்வதேச இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.

₹7613.4 விலையில் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, ₹209,053.64 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன், 1 வருடத்தில் 10.66% சரிவைச் சந்தித்த போதிலும், 5 வருட கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதம் 22.28% ஆக உள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 12.42% சரிவையும், 6 மாத காலத்தில் 35.29% குறிப்பிடத்தக்க சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.07% ஆக உள்ளது, இது 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 16.52% ஆக உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 7613.4

சந்தை மூலதனம் (Cr): 209053.64

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.07

1Y வருவாய் %: -10.66

6M வருவாய் %: -35.29

1M வருவாய் %: -12.42

5Y CAGR %: 22.28

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 16.52

துணைத் துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்

4. TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்

TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட் என்பது 1978 இல் நிறுவப்பட்ட மோட்டார் சைக்கிள்கள், ஸ்கூட்டர்கள், மொபெட்கள் மற்றும் மூன்று சக்கர வாகனங்கள் தயாரிக்கும் ஒரு இந்திய உற்பத்தியாளர் ஆகும். நிறுவனத்தின் பல்வேறு தயாரிப்பு போர்ட்ஃபோலியோவில் அப்பாச்சி தொடர், ஜூபிடர், NTORQ மற்றும் TVS iQube போன்ற மின்சார வாகனங்கள் ஆகியவை அடங்கும். நான்கு உற்பத்தி வசதிகளுடன், TVS மோட்டார் வாடிக்கையாளர் அனுபவத்திற்கான ஆக்மென்டட் ரியாலிட்டி பயன்பாடுகள் போன்ற புதுமையான சலுகைகள் மூலம் வலுவான சந்தை இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.

₹107,613.18 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2311.75க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 37.79% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 13.80% அதிகரித்துள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத சரிவு 3.99% மற்றும் 6 மாத சரிவு 16.99% ஆகியவற்றைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.35% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 3.58% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

இறுதி விலை (₹): 2311.75

சந்தை மூலதனம் (Cr): 107613.18

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.35

1Y வருவாய் %: 13.80

6M வருவாய் %: -16.99

1M வருவாய் %: -3.99

5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 37.79

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 3.58

துணைத் துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்

5. ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட்

ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட் இந்தியாவின் முன்னணி இரு சக்கர வாகன உற்பத்தியாளர் ஆகும், இது 1984 இல் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் ஸ்ப்ளெண்டர், பேஷன் மற்றும் எக்ஸ்பல்ஸ் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் மோட்டார் சைக்கிள்கள் மற்றும் ஸ்கூட்டர்களை வடிவமைத்து, தயாரித்து விநியோகிக்கிறது, மேலும் சமீபத்தில் விடா V1 உடன் மின்சார வாகனங்களாக விரிவடைந்துள்ளது. இந்தியா, கொலம்பியா மற்றும் பங்களாதேஷ் முழுவதும் எட்டு உற்பத்தி வசதிகளுடன், ஹீரோ மோட்டோகார்ப் வலுவான உலகளாவிய இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.

₹69,865.79 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹3564.65 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் பங்கு, 1 ஆண்டு 21.73% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 ஆண்டு CAGR 10.91% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 9.97% சரிவையும் 6 மாத 40.24% குறிப்பிடத்தக்க சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் கவர்ச்சிகரமான 4.01% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 9.31% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

இறுதி விலை (₹): 3564.65

சந்தை மூலதனம் (Cr): 69865.79

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 4.01

1Y வருவாய் %: -21.73

6M வருவாய் %: -40.24

1M வருவாய் %: -9.97

5Y CAGR %: 10.91

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 9.31

துணைத் துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்

6. எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்

எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் 1947 இல் நிறுவப்பட்ட லீட்-ஆசிட் சேமிப்பு பேட்டரிகளின் முன்னணி இந்திய உற்பத்தியாளர் ஆகும். இந்த நிறுவனம் ஆட்டோமொடிவ், மின்சாரம், தொலைத்தொடர்பு, உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பாதுகாப்புத் துறைகளுக்கான பேட்டரிகளை வடிவமைத்து, உற்பத்தி செய்து விற்பனை செய்கிறது. இந்தியா முழுவதும் ஒன்பது தொழிற்சாலைகளைக் கொண்ட எக்ஸைட், ஆட்டோமொடிவ் பேட்டரிகள், யுபிஎஸ் அமைப்புகள், சோலார் தீர்வுகள் மற்றும் தொழில்துறை பேட்டரிகள் உள்ளிட்ட விரிவான தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது.

₹28,402.75 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹342.75க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி (CAGR) 14.21% மற்றும் 1 ஆண்டு வருமானம் 11.63% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 7.30% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 27.34% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.60% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 10.02% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 342.75

சந்தை மூலதனம் (Cr): 28402.75

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.60

1Y வருவாய் %: 11.63

6M வருவாய் %: -27.34

1M வருவாய் %: -7.30

5Y CAGR %: 14.21

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 10.02

துணைத் துறை: பேட்டரிகள்

7. அமரா ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட்

முன்னர் அமரா ராஜா பேட்டரிகள் லிமிடெட் என்று அழைக்கப்பட்ட அமரா ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட், 1985 இல் நிறுவப்பட்ட முன்னணி இந்திய லீட்-ஆசிட் பேட்டரி உற்பத்தியாளர் ஆகும். இந்த நிறுவனம் அமரான் மற்றும் பவர்ஜோன் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் ஆட்டோமொடிவ் மற்றும் தொழில்துறை பேட்டரிகளை உற்பத்தி செய்கிறது. ஒரு பான்-இந்தியா நெட்வொர்க்குடன், நிறுவனம் ஆட்டோமொடிவ் நிறுவனங்கள், தொலைத்தொடர்பு வழங்குநர்கள், ரயில்வே மற்றும் மின் துறைகளுக்கு பேட்டரிகளை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் ஏற்றுமதி செயல்பாடுகளையும் பராமரிக்கிறது.

₹17,762.61 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹1006.15க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 வருட கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 7.15% மற்றும் 1 வருட வருமானம் 27.58% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 6 மாத காலத்தில் 27.71% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும் 1 மாத காலத்தில் 0.58% லாபத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.02% ஆக உள்ளது, இது 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 7.85% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 1006.15

சந்தை மூலதனம் (Cr): 17762.61

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.02

1Y வருவாய் %: 27.58

6M வருவாய் %: -27.71

1M வருவாய் %: 0.58

5Y CAGR %: 7.15

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 7.85

துணைத் துறை: பேட்டரிகள்

8. மிண்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட்

மிண்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட் என்பது 1985 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய வாகன உதிரிபாக உற்பத்தியாளர் ஆகும். இந்த நிறுவனம் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு அமைப்புகளில் நிபுணத்துவம் பெற்றது, மெக்கட்ரானிக்ஸ், வயரிங் ஹார்னஸ்கள், உட்புற பிளாஸ்டிக்குகள் மற்றும் சந்தைக்குப்பிறகான தயாரிப்புகளை உற்பத்தி செய்கிறது. இரு சக்கர வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள் மற்றும் வணிக வாகனங்களுக்கு பல்வேறு வகையான போர்ட்ஃபோலியோவுடன், மிண்டா புதுமையான தீர்வுகளுடன் முக்கிய வாகன OEM களுக்கு சேவை செய்கிறது.

₹12,118.14 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹527.95க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR 40.96% மற்றும் வலுவான 1 ஆண்டு வருமானம் 38.79% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 0.97% சிறிய சரிவையும் 6 மாத 2.01% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.28% ஆக உள்ளது, அதே நேரத்தில் 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 2.24% ஆக உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 527.95

சந்தை மூலதனம் (Cr): 12118.14

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.28

1Y வருவாய் %: 38.79

6M வருவாய் %: -2.01

1M வருவாய் %: -0.97

5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 40.96

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 2.24

துணைத் துறை: ஆட்டோ பாகங்கள்

9. JBM ஆட்டோ லிமிடெட்

JBM ஆட்டோ லிமிடெட் என்பது 1996 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய ஆட்டோமொடிவ் நிறுவனமாகும், இது தாள் உலோக கூறுகள், கருவிகள், அச்சுகள் மற்றும் பயணிகள் பேருந்துகளில் நிபுணத்துவம் பெற்றது. கூறு பிரிவு, கருவி அறை பிரிவு மற்றும் OEM பிரிவு ஆகிய மூன்று பிரிவுகளின் மூலம் செயல்படும் இந்த நிறுவனம், இரு சக்கர வாகனங்கள், பயணிகள் வாகனங்கள் மற்றும் வணிக வாகனங்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு வாகனப் பிரிவுகளுக்கு விரிவான தீர்வுகளை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் அதன் சொந்த பேருந்துகளையும் உற்பத்தி செய்கிறது.

₹11,662.71 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹521.45 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் பங்கு, 1 ஆண்டு 44.40% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும், 69.88% என்ற விதிவிலக்கான 5 ஆண்டு CAGR ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 15.84% செங்குத்தான சரிவையும் 6 மாத 47.05% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 0.15% மிதமாக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 3.52% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

இறுதி விலை (₹): 521.45

சந்தை மூலதனம் (Cr): 11662.71

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.15

1Y வருவாய் %: -44.40

6M வருவாய் %: -47.05

1M வருவாய் %: -15.84

5Y CAGR %: 69.88

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 3.52

துணைத் துறை: ஆட்டோ பாகங்கள்

10. ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட்

ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட் என்பது 2000 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய நிறுவனமாகும், இது முதன்மையாக கலப்பு பாலிமர் இன்சுலேட்டர்கள் மற்றும் மின்சார பேருந்துகளை தயாரிப்பதில் ஈடுபட்டுள்ளது. நிறுவனம் மூன்று பிரிவுகளின் மூலம் செயல்படுகிறது: இன்சுலேட்டர் பிரிவு, மின்-பஸ் பிரிவு மற்றும் மின்-டிரக் பிரிவு. இந்தியாவில் 1000க்கும் மேற்பட்ட மின்சார பேருந்துகள் வணிக ரீதியாக இயக்கப்படுவதால், Olectra பல்வேறு செயல்பாட்டுத் தேவைகளுக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட K9, K7 மற்றும் K6 உள்ளிட்ட பல்வேறு மாடல்களை வழங்குகிறது.

₹8,341.87 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹1059.2 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, 1 வருடத்தில் 38.22% குறிப்பிடத்தக்க சரிவை சந்தித்த போதிலும், 5 வருட CAGR இல் 51.69% குறிப்பிடத்தக்க வளர்ச்சியை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 11.85% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 37.32% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் குறைந்தபட்சம் 0.04% ஆக உள்ளது, இது 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 5.33% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

இறுதி விலை (₹): 1059.2

சந்தை மூலதனம் (Cr): 8341.87

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0.04

1Y வருவாய் %: -38.22

6M வருவாய் %: -37.32

1M வருவாய் %: -11.85

5Y CAGR %: 51.69

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 5.33

துணைத் துறை: மின் கூறுகள் & உபகரணங்கள்

FMCG துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு

1. மரிகோ லிமிடெட்

மரிகோ லிமிடெட் என்பது 1990 இல் ஹர்ஷ் மரிவாலாவால் நிறுவப்பட்ட ஒரு முன்னணி இந்திய நுகர்வோர் பொருட்கள் நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் தேங்காய் எண்ணெய், சமையல் எண்ணெய்கள், முடி பராமரிப்பு, ஆண் அழகுபடுத்தல் மற்றும் பேக்கேஜ் செய்யப்பட்ட உணவுகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு போர்ட்ஃபோலியோவுடன் அழகு மற்றும் ஆரோக்கிய தயாரிப்புகளில் நிபுணத்துவம் பெற்றது. 50 நாடுகள் மற்றும் இந்தியா முழுவதும் ஏழு தொழிற்சாலைகளில் சர்வதேச இருப்புடன், மரிகோ பாராசூட், சஃபோலா, நிஹார் நேச்சுரல்ஸ் மற்றும் பியர்டோ போன்ற பிரபலமான பிராண்டுகளை சந்தைப்படுத்துகிறது.

₹78,646.64 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹621.35க்கு வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 20.08% மற்றும் வலுவான 1 ஆண்டு வருமானம் 24.89% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 2.06% சிறிய சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 10.64% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.56% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 12.38% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 621.35

சந்தை மூலதனம் (Cr): 78646.64

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.56

1Y வருவாய் %: 24.89

6M வருவாய் %: -10.64

1M வருவாய் %: -2.06

5Y CAGR %: 20.08

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 12.38

துணைத் துறை: FMCG – தனிப்பட்ட தயாரிப்புகள்

2. ITC லிமிடெட்

ITC லிமிடெட் என்பது 1910 இல் நிறுவப்பட்ட ஒரு பன்முகப்படுத்தப்பட்ட இந்திய கூட்டு நிறுவனமாகும், இது கொல்கத்தாவை தலைமையிடமாகக் கொண்டுள்ளது. இந்த நிறுவனம் FMCG (சிகரெட்டுகள் மற்றும் சிகரெட்டுகள் அல்லாதவை), ஹோட்டல்கள், காகித பலகைகள், பேக்கேஜிங் மற்றும் வேளாண் வணிகம் உள்ளிட்ட பல பிரிவுகளில் செயல்படுகிறது. தலைவர் சஞ்சீவ் பூரியின் தலைமையில், ITC தனது போர்ட்ஃபோலியோவை ITC ஹோட்டல்கள், வெல்கம்ஹோட்டல் மற்றும் ஃபார்ச்சூன் போன்ற பிராண்டுகளின் கீழ் 120 க்கும் மேற்பட்ட ஹோட்டல் சொத்துக்களுடன் விரிவுபடுத்தியுள்ளது.

₹510,486.43 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹409.1 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு கூட்டு வளர்ச்சி விகிதம் 23.47% மற்றும் மிதமான 1 ஆண்டு வருமானம் 3.59% ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத சரிவு 0.15% மற்றும் 6 மாத சரிவு 14.76% உடன் ஓரளவு பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் கவர்ச்சிகரமான 3.36% ஆக உள்ளது, இது விதிவிலக்கான 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 26.64% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

இறுதி விலை (₹): 409.1

சந்தை மூலதனம் (Cr): 510486.43

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 3.36

1Y வருவாய் %: 3.59

6M வருவாய் %: -14.76

1M வருவாய் %: -0.15

5Y ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி %: 23.47

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 26.64

துணைத் துறை: FMCG – புகையிலை

3. பிரிட்டானியா இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்

பிரிட்டானியா இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் 1892 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஒரு முன்னணி இந்திய உணவுப் பொருட்கள் நிறுவனமாகும். தலைவராக நுஸ்லி வாடியா மற்றும் நிர்வாக இயக்குநராக வருண் பெர்ரி ஆகியோரின் தலைமையில், இந்த நிறுவனம் பிஸ்கட், பால் பொருட்கள், ரொட்டிகள், கேக்குகள் மற்றும் சிற்றுண்டிகளை தயாரித்து விற்பனை செய்வதில் நிபுணத்துவம் பெற்றது. குட் டே, மேரி கோல்ட் மற்றும் நியூட்ரிசாய்ஸ் போன்ற சின்னமான பிராண்டுகளுடன், பிரிட்டானியா இந்தியாவின் பேக்கேஜ் செய்யப்பட்ட உணவு சந்தையில் ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது.

₹112,603.52 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹4768.3 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, 1 ஆண்டு 4.25% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 ஆண்டு CAGR 13.77% உறுதியான 5 ஆண்டு CAGR ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 5.76% சரிவு மற்றும் 6 மாத 22.13% குறிப்பிடத்தக்க சரிவுடன் பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.57% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 12.52% ஆரோக்கியமானது.

இறுதி விலை (₹): 4768.3

சந்தை மூலதனம் (Cr): 112603.52

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.57

1Y வருவாய் %: -4.25

6M வருவாய் %: -22.13

1M வருவாய் %: -5.76

5Y CAGR %: 13.77

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 12.52

துணைத் துறை: FMCG – உணவுகள்

4. இந்துஸ்தான் யூனிலீவர் லிமிடெட்

இந்துஸ்தான் யூனிலீவர் லிமிடெட் (HUL) இந்தியாவின் மிகப்பெரிய நுகர்வோர் பொருட்கள் நிறுவனமாகும், இது 1933 இல் நிறுவப்பட்டது. உலகளாவிய ஜாம்பவான் யூனிலீவரின் துணை நிறுவனமான HUL, அழகு & நல்வாழ்வு, தனிநபர் பராமரிப்பு, வீட்டு பராமரிப்பு, ஊட்டச்சத்து மற்றும் ஐஸ்கிரீம் ஆகிய ஐந்து பிரிவுகளில் செயல்படுகிறது. சர்ஃப் எக்செல், டவ், லைஃப்பாய் மற்றும் லக்மே போன்ற பிரபலமான பிராண்டுகளுடன், HUL பல FMCG வகைகளில் ஆதிக்கம் செலுத்தும் சந்தை நிலையை பராமரிக்கிறது.

₹510,155.00 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2201.4 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 5 ஆண்டு CAGR இல் 2.73% மிதமான அளவைக் கொண்டுள்ளது, 1 ஆண்டு சரிவு 4.28% ஆகும். சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத சரிவு 7.10% மற்றும் 6 மாத குறிப்பிடத்தக்க சரிவு 23.45% உடன் பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.93% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 16.62% ஆல் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

இறுதி விலை (₹): 2201.4

சந்தை மூலதனம் (Cr): 510155.00

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.93

1Y வருவாய் %: -4.28

6M வருவாய் %: -23.45

1M வருவாய் %: -7.10

5Y CAGR %: 2.73

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 16.62

துணைத் துறை: FMCG – வீட்டுப் பொருட்கள்

5. டாபர் இந்தியா லிமிடெட்

டாபர் இந்தியா லிமிடெட் இந்தியாவின் முன்னணி FMCG நிறுவனங்களில் ஒன்றாகும், இது 1884 இல் டாக்டர் எஸ்.கே. பர்மனால் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் நுகர்வோர் பராமரிப்பு, உணவு மற்றும் சில்லறை வணிகம் உட்பட பல பிரிவுகளில் செயல்படுகிறது. டாபர் சியாவன்பிராஷ், டாபர் ஹனி மற்றும் ரியல் ஜூஸ்கள் உட்பட எட்டு சக்தி பிராண்டுகளின் போர்ட்ஃபோலியோவுடன், டாபர் ஆயுர்வேத நிபுணத்துவத்தை நவீன அறிவியலுடன் இணைத்து இயற்கை சுகாதாரம் மற்றும் தனிப்பட்ட பராமரிப்பு தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது.

₹498.75க்கு வர்த்தகமான இந்தப் பங்கு, ₹87,685.29 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன், 5 ஆண்டு CAGR 3.77% என்ற மிதமான அளவைக் கொடுத்துள்ளது, 1 ஆண்டு 4.75% சரிவுடன். சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 4.76% சரிவு மற்றும் 6 மாத 23.79% குறிப்பிடத்தக்க சரிவுடன் பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.11% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 15.43% ஆக உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 498.75

சந்தை மூலதனம் (Cr): 87685.29

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.11

1 ஆண்டு வருமானம் %: -4.75

6 மில்லியன் வருமானம் %: -23.79

1 மில்லியன் வருமானம் %: -4.76

5 ஆண்டு CAGR %: 3.77

5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 15.43

துணைத் துறை: FMCG – தனிப்பட்ட தயாரிப்புகள்

6. விஷால் மெகா மார்ட் லிமிடெட்

விஷால் மெகா மார்ட் லிமிடெட் 2001 இல் நிறுவப்பட்ட இந்தியாவின் மிகப்பெரிய மதிப்புள்ள சில்லறை விற்பனைச் சங்கிலிகளில் ஒன்றாகும். இந்த நிறுவனம் இந்தியா முழுவதும் 550 க்கும் மேற்பட்ட கடைகளை இயக்குகிறது, முதன்மையாக இரண்டாம் நிலை மற்றும் மூன்றாம் நிலை நகரங்களில், மலிவு விலையில் ஃபேஷன், வீட்டுப் பொருட்கள் மற்றும் அன்றாடத் தேவைகள் தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது. தனியார் பங்கு நிறுவனங்களான பார்ட்னர்ஸ் குரூப் மற்றும் கேதாரா கேபிடல் ஆகியவற்றால் ஆதரிக்கப்படும் விஷால் மெகா மார்ட், போட்டி விலையில் தரமான தயாரிப்புகளுடன் பட்ஜெட் உணர்வுள்ள நுகர்வோருக்கு சேவை செய்வதில் கவனம் செலுத்துகிறது.

₹46,394.79 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹100.22க்கு வர்த்தகமாகும் இந்தப் பங்கு, 1 வருடத்தில் 10.46% சரிவைக் காட்டுகிறது, 5 வருட CAGR தரவு எதுவும் கிடைக்கவில்லை. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத காலத்தில் 2.25% சரிவையும் 6 மாத காலத்தில் 10.46% சரிவையும் காட்டுகிறது. நிறுவனம் தற்போது ஈவுத்தொகையை வழங்குவதில்லை, 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு 3.12%.

இறுதி விலை (₹): 100.22

சந்தை மூலதனம் (Cr): 46394.79

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 0

1Y வருவாய் %: -10.46

6M வருவாய் %: -10.46

1M வருவாய் %: -2.25

5Y CAGR %: N/A

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 3.12

துணைத் துறை: FMCG – உணவுகள்

7. கோல்கேட்-பாமோலிவ் (இந்தியா) லிமிடெட்

கோல்கேட்-பாமோலிவ் (இந்தியா) லிமிடெட் என்பது 1937 ஆம் ஆண்டு இந்தியாவில் நிறுவப்பட்ட உலகளாவிய கோல்கேட்-பாமோலிவ் நிறுவனத்தின் துணை நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் கோல்கேட் பிராண்டின் கீழ் வாய்வழி பராமரிப்பு பொருட்களையும், பால்மோலிவ் பிராண்டின் கீழ் தனிப்பட்ட பராமரிப்பு பொருட்களையும் தயாரித்து வர்த்தகம் செய்வதில் நிபுணத்துவம் பெற்றது. இந்தியா முழுவதும் நான்கு உற்பத்தி வசதிகளுடன், கோல்கேட் மேக்ஸ்-ஃப்ரெஷ் சார்கோல் டூத்பேஸ்ட், பெரியோகார்ட் மற்றும் மேம்பட்ட மின்சார பல் துலக்குதல்கள் போன்ற புதுமையான தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது.

₹64,827.78 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2431.3 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, 1 ஆண்டு 11.07% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 ஆண்டு CAGR 16.54% திடமானதை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 3.77% சரிவு மற்றும் 6 மாத 33.11% குறிப்பிடத்தக்க சரிவுடன் பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 2.43% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 20.59% ஆகும்.

இறுதி விலை (₹): 2431.3

சந்தை மூலதனம் (Cr): 64827.78

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 2.43

1 ஆண்டு வருமானம் %: -11.07

6 மில்லியன் வருமானம் %: -33.11

1 மில்லியன் வருமானம் %: -3.77

5 ஆண்டு CAGR %: 16.54

5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 20.59

துணைத் துறை: FMCG – தனிநபர் தயாரிப்புகள்

8. கோத்ரேஜ் நுகர்வோர் தயாரிப்புகள் லிமிடெட்

கோத்ரேஜ் நுகர்வோர் தயாரிப்புகள் லிமிடெட் (GCPL) என்பது கோத்ரேஜ் குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக 2001 இல் நிறுவப்பட்ட ஒரு இந்திய FMCG நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் நான்கு புவியியல் பிரிவுகளில் செயல்படுகிறது: இந்தியா, இந்தோனேசியா, ஆப்பிரிக்கா மற்றும் பிற, வீட்டு மற்றும் தனிப்பட்ட பராமரிப்பு பொருட்களை உற்பத்தி செய்கிறது. குட் நைட், ஹிட், சிந்தோல் மற்றும் டார்லிங் போன்ற பிராண்டுகளுடன், GCPL வீட்டு பூச்சிக்கொல்லிகள், ஏர் ஃப்ரெஷனர்கள், முடி பராமரிப்பு மற்றும் சோப்புகள் ஆகியவற்றில் வலுவான இருப்பைப் பராமரிக்கிறது.

₹1083.65 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்த பங்கு, ₹107,651.13 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன், 12.73% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 ஆண்டு CAGR இல் 15.75% உறுதியானதை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 6 மாத காலத்தில் 24.33% குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும், 1 மாத காலத்தில் 1.19% அதிகரிப்பைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.43% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 10.69% என்ற ஆரோக்கியமான ஆதரவுடன் உள்ளது.

இறுதி விலை (₹): 1083.65

சந்தை மூலதனம் (Cr): 107651.13

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.43

1Y வருவாய் %: -12.73

6M வருவாய் %: -24.33

1M வருவாய் %: 1.19

5Y CAGR %: 15.75

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 10.69

துணைத் துறை: FMCG – தனிப்பட்ட தயாரிப்புகள்

9. நெஸ்லே இந்தியா லிமிடெட்

நெஸ்லே இந்தியா லிமிடெட் என்பது உலகளாவிய உணவு மற்றும் பான நிறுவனமான நெஸ்லே எஸ்.ஏ.வின் இந்திய துணை நிறுவனமாகும், இது 1912 இல் இந்தியாவில் நிறுவப்பட்டது. இந்த நிறுவனம் நான்கு தயாரிப்பு குழுக்களில் செயல்படுகிறது: பால் பொருட்கள் மற்றும் ஊட்டச்சத்து, தயாரிக்கப்பட்ட உணவுகள் மற்றும் சமையல் உதவிகள், பானங்கள் மற்றும் மிட்டாய் பொருட்கள். நெஸ்கஃபே, மேக்கி, கிட்கெட் மற்றும் மில்க்மெயிட் போன்ற புகழ்பெற்ற பிராண்டுகளுடன், இந்தியாவின் பேக்கேஜ் செய்யப்பட்ட உணவு சந்தையில் நெஸ்லே ஒரு வலுவான இருப்பைத் தக்க வைத்துக் கொண்டுள்ளது.

₹209,641.51 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹2202.05 இல் வர்த்தகம் செய்யப்படும் இந்தப் பங்கு, 1 வருடத்தில் 14.66% சரிவு இருந்தபோதிலும், 5 வருட CAGR 10.22% என்ற திடமான 5 வருட CAGR ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாதத்திற்கு 1.71% சிறிய சரிவையும் 6 மாதத்திற்கு 15.21% சரிவையும் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.48% ஆக உள்ளது, இருப்பினும் 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு தரவு கிடைக்கவில்லை.

நெருங்கிய விலை (₹): 2202.05

மார்க்கெட் கேப் (Cr): 209641.51

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.48

1Y வருவாய் %: -14.66

6M வருவாய் %: -15.21

1M வருவாய் %: -1.71

5Y CAGR %: 10.22

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: N/A

துணைத் துறை: FMCG – உணவுகள்

10. பிராக்டர் அண்ட் கேம்பிள் ஹைஜீன் அண்ட் ஹெல்த் கேர் லிமிடெட்

ப்ராக்டர் & கேம்பிள் ஹைஜீன் அண்ட் ஹெல்த் கேர் லிமிடெட் என்பது 1964 ஆம் ஆண்டு இந்தியாவில் நிறுவப்பட்ட உலகளாவிய நுகர்வோர் பொருட்கள் நிறுவனமான P&G இன் இந்திய துணை நிறுவனமாகும். இந்த நிறுவனம் இரண்டு பிரிவுகளில் செயல்படுகிறது: சுகாதாரப் பொருட்கள் மற்றும் சுகாதாரப் பொருட்கள், களிம்புகள், கிரீம்கள், பெண்களுக்கான சுகாதாரப் பொருட்கள் மற்றும் தோல் பராமரிப்பு தீர்வுகளை வழங்குகிறது. விஸ்பர், விக்ஸ் மற்றும் ஓல்ட் ஸ்பைஸ் போன்ற பிரபலமான பிராண்டுகளுடன், P&G இந்தியாவின் தனிப்பட்ட பராமரிப்பு சந்தையில் ஒரு வலுவான நிலையைத் தக்க வைத்துக் கொண்டுள்ளது.

₹43,831.41 கோடி சந்தை மூலதனத்துடன் ₹13499.05 இல் வர்த்தகம் செய்யப்பட்ட பங்கு, 1 ஆண்டு குறிப்பிடத்தக்க சரிவு இருந்தபோதிலும் 6.10% என்ற மிதமான 5 ஆண்டு CAGR ஐ வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய செயல்திறன் 1 மாத 2.08% சரிவு மற்றும் 6 மாத 18.43% சரிவுடன் பலவீனத்தைக் காட்டுகிறது. ஈவுத்தொகை மகசூல் 1.89% ஆக உள்ளது, இது 5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு 15.98% ஆக உள்ளது.

மூல விலை (₹): 13499.05

சந்தை மூலதனம் (Cr): 43831.41

ஈவுத்தொகை மகசூல் %: 1.89

1Y வருவாய் %: -17.79

6M வருவாய் %: -18.43

1M வருவாய் %: -2.08

5Y CAGR %: 6.10

5Y சராசரி நிகர லாப வரம்பு %: 15.98

துணைத் துறை: FMCG – தனிப்பட்ட தயாரிப்புகள்

மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி

கீழே உள்ள அட்டவணை 5 ஆண்டு நிகர லாப வரம்பு அடிப்படையில் மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது.

பெயர்இறுதி விலை (ரூ.)5 வருட நிகர லாப வரம்பு (%)
பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட்7613.416.52177
எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்342.7510.0239
ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட்3564.659.312719
அமர ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட்1006.157.848032
ஒலெக்ட்ரா கிரீன்டெக் லிமிடெட்1059.25.332027
மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்2791.45.111665
TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்2311.753.57882
JBM ஆட்டோ லிமிடெட்521.453.521837
மிண்டா கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட்527.952.242962
டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட்680.05-1.23979

FMCG துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி

கீழே உள்ள அட்டவணை 5 ஆண்டு நிகர லாப வரம்பின் அடிப்படையில் FMCG துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது.

பெயர்இறுதி விலை (ரூ.)5 வருட நிகர லாப வரம்பு (%)
ITC லிமிடெட்409.1026.64
கோல்கேட்-பாமோலிவ் (இந்தியா) லிமிடெட்2431.3020.59
இந்துஸ்தான் யூனிலீவர் லிமிடெட்2201.4016.62
ப்ராக்டர் & கேம்பிள் ஹைஜீன் அண்ட் ஹெல்த் கேர் லிமிடெட்13499.0515.98
டாபர் இந்தியா லிமிடெட்498.7515.43
பிரிட்டானியா இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்4768.3012.52
மாரிகோ லிமிடெட்621.3512.38
கோத்ரேஜ் கன்ஸ்யூமர் புராடக்ட்ஸ் லிமிடெட்1083.6510.69
விஷால் மெகா மார்ட் லிமிடெட்100.223.12

மின்சார வாகனம் மற்றும் FMCG துறைக்கான அரசு கொள்கைகள் மற்றும் சலுகைகள்

FAME II மானியங்கள், வரி சலுகைகள் மற்றும் சார்ஜிங் நிலையங்களுக்கான உள்கட்டமைப்பு மேம்பாடு, உள்நாட்டு உற்பத்தி மற்றும் மின்சார வாகனங்களை ஏற்றுக்கொள்வதை ஊக்குவித்தல் ஆகியவற்றின் மூலம் அரசாங்கம் மின்சார வாகனத் துறையை ஆதரிக்கிறது. மாநில-குறிப்பிட்ட கொள்கைகள் இந்தியாவின் வாகன நிலப்பரப்பில் மின்சார வாகன சுற்றுச்சூழல் அமைப்பின் வளர்ச்சியை மேலும் துரிதப்படுத்துகின்றன.

FMCG-க்கு, அரசாங்க முயற்சிகள் கிராமப்புற மேம்பாடு, GST செயல்படுத்தல் மற்றும் மேக் இன் இந்தியாவை ஊக்குவித்தல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துகின்றன. உணவு பதப்படுத்துதலுக்கான உற்பத்தி இணைக்கப்பட்ட ஊக்கத்தொகை (PLI) மற்றும் டிஜிட்டல் இந்தியா பிரச்சாரங்கள் போன்ற திட்டங்கள் FMCG துறை வளர்ச்சியை அதிகரிக்க உதவுகின்றன. ஒழுங்குமுறை ஆதரவு தொடர்ச்சியான துறை விரிவாக்கம் மற்றும் நுகர்வோர் சந்தை மீள்தன்மையை உறுதி செய்கிறது.

மின்சார வாகனம் மற்றும் FMCG துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள்

மின்சார வாகனத் துறை எதிர்கொள்ளும் முக்கிய சவால்களில் அதிக பேட்டரி செலவுகள், வரையறுக்கப்பட்ட சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் விநியோகச் சங்கிலி கட்டுப்பாடுகள் ஆகியவை அடங்கும். நுகர்வோர் தயக்கம், திறமையான பணியாளர்கள் இல்லாமை மற்றும் தொழில்நுட்பத் தடைகள் ஆகியவை தத்தெடுப்பை பாதிக்கின்றன. FMCG மூலப்பொருள் விலை ஏற்ற இறக்கம், தீவிர போட்டி, கிராமப்புற தேவை ஏற்ற இறக்கங்கள் மற்றும் நிலையான வளர்ச்சியை பாதிக்கும் ஒழுங்குமுறை சவால்களை எதிர்கொள்கிறது.

  • மின்சார வாகனத் துறை: அதிக பேட்டரி செலவுகள், வரையறுக்கப்பட்ட சார்ஜிங் நிலையங்கள், விநியோகச் சங்கிலி இடையூறுகள் மற்றும் திறமையான தொழிலாளர் பற்றாக்குறை ஆகியவை வளர்ச்சியைத் தடுக்கின்றன. நுகர்வோர் தயக்கம் மற்றும் தொழில்நுட்ப சவால்கள் தத்தெடுப்பு விகிதங்கள் மற்றும் பெரிய அளவிலான உற்பத்தியையும் பாதிக்கின்றன.
  • FMCG துறை: கடுமையான போட்டி, மூலப்பொருள் விலை ஏற்ற இறக்கங்கள், ஒழுங்குமுறை தடைகள் மற்றும் கிராமப்புற தேவை ஏற்ற இறக்கம் வளர்ச்சிக்கு சவால் விடுகிறது. மாறிவரும் நுகர்வோர் விருப்பத்தேர்வுகள், விநியோக வலையமைப்பு சிக்கல்கள் மற்றும் வளர்ந்து வரும் சந்தை இயக்கவியல் ஆகியவை லாபத்தையும் செயல்பாட்டுத் திறனையும் பாதிக்கின்றன.

EV மற்றும் FMCG துறையின் எதிர்காலக் கண்ணோட்டம்

மின்சார வாகனத் துறையின் முக்கிய எதிர்காலக் கண்ணோட்டம் நேர்மறையானது, அதிகரித்து வரும் சுற்றுச்சூழல் கவலைகள், அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகள் மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் ஆகியவற்றால் இயக்கப்படுகிறது. சந்தை விரிவாக்கம், பேட்டரி கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு வளர்ச்சி ஆகியவை EV ஏற்றுக்கொள்ளலை ஆதரிக்கின்றன. FMCG இன் கண்ணோட்டம் நிலையானதாக உள்ளது, நிலையான தேவை, கிராமப்புற ஊடுருவல், டிஜிட்டல் மாற்றம் மற்றும் சுகாதாரம் மற்றும் நல்வாழ்வு பிரிவுகளில் விரிவாக்கம், தொடர்ச்சியான வளர்ச்சியை உறுதி செய்கிறது.

  • மின்சார வாகனத் துறை: அதிகரித்து வரும் தேவை, அரசாங்க மானியங்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களால் வளர்ச்சி இயக்கப்படுகிறது. பேட்டரி தொழில்நுட்பத்தில் விரிவாக்கம், அதிகரித்து வரும் சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் சந்தை ஏற்றுக்கொள்ளல் உள்நாட்டு மற்றும் உலகளாவிய சந்தைகளில் நீண்டகால வளர்ச்சி வாய்ப்புகளை ஆதரிக்கிறது.
  • FMCG துறை: வளர்ந்து வரும் கிராமப்புற நுகர்வு, தயாரிப்பு கண்டுபிடிப்பு மற்றும் டிஜிட்டல் மாற்றத்துடன் FMCG துறை நிலையானதாக உள்ளது. சுகாதாரம், நல்வாழ்வு மற்றும் மின் வணிக விரிவாக்கம் நிலையான வருவாய் வளர்ச்சிக்கு பங்களிக்கிறது, இது பொருளாதார மந்தநிலை மற்றும் சந்தை நிச்சயமற்ற தன்மைகளுக்கு எதிராக அதை மீள்தன்மையடையச் செய்கிறது.

EV மற்றும் FMCG துறை பங்குகளில் எவ்வாறு முதலீடு செய்வது?

நீங்கள் EV மற்றும் FMCG துறை பங்குகளில் முதலீடு செய்ய விரும்பினால், ஆலிஸ் ப்ளூ மூலம் எளிதாக அதைச் செய்யலாம், அங்கு பங்குகளை வாங்குவது முற்றிலும் இலவசம், பங்கு விநியோக வர்த்தகங்களில் பூஜ்ஜிய தரகு.

படி 1: ஒரு டிமேட் & டிரேடிங் கணக்கைத் திறக்கவும்

  • ஆலிஸ் ப்ளூவின் வலைத்தளத்தைப் பார்வையிடவும்
  • “டிமேட் கணக்கைத் திற” என்பதைக் கிளிக் செய்து பதிவை முடிக்கவும்.
  • சரிபார்ப்புக்காக உங்கள் பான், ஆதார் மற்றும் வங்கி விவரங்களைப் பதிவேற்றவும்.

படி 2: உங்கள் வர்த்தகக் கணக்கில் நிதியைச் சேர்க்கவும்

  • ஆலிஸ் ப்ளூவில் உள்நுழைந்து நிதிகள் பிரிவுக்குச் செல்லவும்.
  • சுமூகமான பரிவர்த்தனைகளுக்கு UPI, நெட் பேங்கிங் அல்லது NEFT/RTGS வழியாக பணத்தைச் சேர்க்கவும்.

படி 3: EV மற்றும் FMCG துறை பங்குகளைத் தேடி பகுப்பாய்வு செய்யவும்

  • நிறுவனத்தின் பங்குகளைக் கண்டறிய தேடல் பட்டியைப் பயன்படுத்தவும்.
  • முதலீடு செய்வதற்கு முன் சந்தை விலை, விளக்கப்படங்கள் மற்றும் நிறுவன விவரங்களைச் சரிபார்க்கவும்.

படி 4: உங்கள் வாங்கும் ஆர்டரை வைக்கவும்

  • வாங்கி சந்தை ஆர்டர் (உடனடி கொள்முதல்) அல்லது வரம்பு ஆர்டரை (உங்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விலையில் வாங்கவும்) என்பதைக் கிளிக் செய்யவும்.
  • அளவை உள்ளிட்டு உங்கள் ஆர்டரை உறுதிப்படுத்தவும்.

FMCG துறைக்கும் EV துறைக்கும் இடையிலான வேறுபாடு – முடிவு

  • EV மற்றும் FMCG துறைகளுக்கு இடையிலான முக்கிய வேறுபாடு வளர்ச்சி திறன் மற்றும் நிலைத்தன்மை. EV அதிக வருமானத்தை அபாயங்களுடன் வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் FMCG தினசரி அத்தியாவசிய நுகர்வோர் தேவையால் இயக்கப்படும் நிலையான, குறைந்த ஆபத்து வருமானத்தை உறுதி செய்கிறது.
  • சுற்றுச்சூழல் கவனம், தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகள் காரணமாக மின்சார வாகனத் துறை வேகமாக வளர்ந்து வருகிறது. EVகள், பேட்டரிகள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பில் முதலீடுகள் எதிர்கால வளர்ச்சியை வலுப்படுத்துகின்றன, இந்தத் துறையை அதிக சாத்தியமான உலகளாவிய வாய்ப்பாக நிலைநிறுத்துகின்றன.
  • FMCG துறை நிலையானது மற்றும் மீள்தன்மை கொண்டது, தினசரி பயன்பாட்டு அத்தியாவசிய தயாரிப்புகளை வழங்குகிறது. நிலையான நுகர்வோர் தேவை மற்றும் வலுவான விநியோகத்தால் இயக்கப்படுகிறது, இது கணிக்கக்கூடிய வருமானத்தை வழங்குகிறது, இது பொருளாதார சுழற்சிகளில் கவர்ச்சிகரமான நீண்டகால முதலீடாக அமைகிறது.
  • FAME II மானியங்கள், வரி சலுகைகள் மற்றும் சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாடு போன்ற அரசாங்கக் கொள்கைகள் EV தத்தெடுப்பை ஊக்குவிக்கின்றன. மாநில அளவிலான முயற்சிகள் உள்நாட்டு உற்பத்தியை வலுப்படுத்துகின்றன, இந்தியாவின் EV தொழில் வளர்ச்சியை அதிகரிக்கின்றன மற்றும் நாட்டின் நிலையான போக்குவரத்து பார்வையை ஆதரிக்கின்றன.
  • முக்கிய சவால்களில் பேட்டரி செலவுகள், உள்கட்டமைப்பு மற்றும் EVகளுக்கான விநியோகச் சங்கிலி ஆகியவை அடங்கும், அதே நேரத்தில் FMCG விலை ஏற்ற இறக்கம், போட்டி மற்றும் ஒழுங்குமுறை தடைகளை எதிர்கொள்கிறது. நிலையான வளர்ச்சிக்கு இரு துறைகளும் மாறிவரும் சந்தை மற்றும் நுகர்வோர் இயக்கவியலுக்கு விரைவாக மாற்றியமைக்க வேண்டும்.
  • இன்றே 15 நிமிடங்களில் ஆலிஸ் ப்ளூவில் இலவச டிமேட் கணக்கைத் திறக்கவும்! பங்குகள், மியூச்சுவல் ஃபண்டுகள், பத்திரங்கள் மற்றும் ஐபிஓக்களில் இலவசமாக முதலீடு செய்யுங்கள். மேலும், ஒவ்வொரு ஆர்டருக்கும் வெறும் ₹ 20/ஆர்டர் தரகுக்கு வர்த்தகம் செய்யுங்கள்.

EV துறை Vs FMCG துறை – அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்

1. மின்சார வாகனத் துறை என்றால் என்ன?

மின்சார வாகன (EV) துறை கார்கள், பேருந்துகள் மற்றும் இரு சக்கர வாகனங்கள் போன்ற பேட்டரி மூலம் இயங்கும் வாகனங்களை வடிவமைத்தல், தயாரித்தல் மற்றும் விநியோகித்தல் ஆகியவற்றில் ஈடுபட்டுள்ள நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியது. இதில் EV கூறுகள், பேட்டரி தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு ஆகியவை அடங்கும், நிலையான போக்குவரத்திற்கு பங்களிக்கின்றன மற்றும் உலகளவில் புதைபடிவ எரிபொருட்களைச் சார்ந்திருப்பதைக் குறைக்கின்றன.

2. FMCG துறை என்றால் என்ன?

FMCG (வேகமாக நகரும் நுகர்வோர் பொருட்கள்) துறையில் உணவு, பானங்கள், தனிப்பட்ட பராமரிப்பு, துப்புரவுப் பொருட்கள் மற்றும் சுகாதாரப் பராமரிப்பு அத்தியாவசியப் பொருட்கள் போன்ற பொருட்களை உற்பத்தி செய்து விற்பனை செய்யும் நிறுவனங்கள் அடங்கும். இவை அதிக தேவை மற்றும் விரைவான வருவாய் கொண்ட குறைந்த விலை பொருட்கள், இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சி மற்றும் தினசரி நுகர்வோர் நுகர்வுக்கு குறிப்பிடத்தக்க பங்களிப்பை வழங்குகின்றன.

3. EV துறைக்கும் FMCG துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு என்ன?

EV மற்றும் FMCG துறைகளுக்கு இடையிலான முக்கிய வேறுபாடு சந்தை இயல்பில் உள்ளது. EV மூலதனம் சார்ந்தது, புதுமை மற்றும் அரசாங்க ஆதரவால் இயக்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் FMCG பொருளாதார ஏற்ற இறக்கங்கள் அல்லது மாறிவரும் தொழில்நுட்ப போக்குகள் இருந்தபோதிலும் தினசரி அத்தியாவசியங்கள், நுகர்வோர் நடத்தை மற்றும் நிலையான தேவை மூலம் நிலையான வளர்ச்சியை வழங்குகிறது.

4. EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் எவை?

EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #1: மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #2: டாடா மோட்டார்ஸ் லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #3: பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #4: TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்
EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் #5: ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட்

சந்தை மூலதனத்தின் அடிப்படையில் EV துறையில் சிறந்த பங்குகள்.

5. FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள் எவை?

FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள் #1: ITC லிமிடெட்
FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள் #2: இந்துஸ்தான் யூனிலீவர் லிமிடெட்
FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள் #3: நெஸ்லே இந்தியா லிமிடெட்
FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள் #4: பிரிட்டானியா இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்
FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள் #5: கோத்ரேஜ் நுகர்வோர் தயாரிப்புகள் லிமிடெட்

சந்தை மூலதனத்தின் அடிப்படையில் FMCG துறையில் சிறந்த பங்குகள்.

6. EV துறையின் வருமானம் என்ன?

சமீபத்திய ஆண்டுகளில் மின்சார வாகனத் துறை கலவையான வருமானத்தை அளித்துள்ளது. டாடா மோட்டார்ஸ் 1 வருட வருமானம் 74.6%, 3 வருட வருமானம் 51.5% மற்றும் 5 வருட வருமானம் 54.6% ஆகியவற்றைக் காட்டியது, தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் மின்சார வாகனங்களை ஏற்றுக்கொள்வதை ஆதரிக்கும் சாதகமான அரசாங்கக் கொள்கைகளால் இயக்கப்படும் துறை வளர்ச்சி திறனை எடுத்துக்காட்டுகிறது.

7. FMCG துறை எந்த விகிதத்தில் வளர்ந்தது?

கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் இந்தியாவில் FMCG துறை சுமார் 8-9% CAGR இல் வளர்ந்தது. அதிகரித்து வரும் நகரமயமாக்கல், கிராமப்புற தேவை, மாறிவரும் வாழ்க்கை முறைகள், தயாரிப்பு கண்டுபிடிப்பு மற்றும் நாடு தழுவிய அளவில் விரைவான தயாரிப்பு ஊடுருவலை ஆதரிக்கும் மின் வணிக தளங்களின் விரிவாக்கம் ஆகியவற்றால் வளர்ச்சி உந்தப்படுகிறது.

8. FMCG துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள் என்ன?

FMCG துறை எதிர்கொள்ளும் முக்கிய சவால்களில் கடுமையான போட்டி, அதிகரித்து வரும் உள்ளீட்டு செலவுகள், ஒழுங்குமுறை மாற்றங்கள் மற்றும் ஏற்ற இறக்கமான கிராமப்புற தேவை ஆகியவை அடங்கும். கூடுதலாக, வளர்ந்து வரும் நுகர்வோர் விருப்பங்கள், அதிகரித்து வரும் டிஜிட்டல் இடையூறு மற்றும் பரந்த விநியோகச் சங்கிலிகளை நிர்வகித்தல் ஆகியவை லாபத்தை பாதிக்கின்றன, நிலையான கண்டுபிடிப்பு மற்றும் மூலோபாய சந்தைப்படுத்தல் முயற்சிகள் தேவைப்படுகின்றன.

9. மின்சார வாகனத் துறையில் FII எவ்வளவு முதலீடு செய்தது?

இந்தியாவின் மின்சார வாகனத் துறையில் வெளிநாட்டு நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் (FII) அதிகரித்து வரும் ஆர்வத்தைக் காட்டியுள்ளனர். முக்கிய முதலீடுகள் டாடா மோட்டார்ஸ், மஹிந்திரா & மஹிந்திரா மற்றும் பேட்டரி உற்பத்தியாளர்களை இலக்காகக் கொண்டுள்ளன, கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் ₹15,000 கோடியைத் தாண்டியதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது, இது இந்தியாவின் மின்சார வாகன வளர்ச்சித் திறனில் வலுவான உலகளாவிய நம்பிக்கையை பிரதிபலிக்கிறது.

10. மின்சார வாகனத் துறைக்கான ROCE என்றால் என்ன?

மின்சார வாகனத் துறையில் பயன்படுத்தப்படும் மூலதனத்தின் மீதான வருமானம் (ROCE) பரவலாக வேறுபடுகிறது. டாடா மோட்டார்ஸின் மின்சார வாகன வணிக ROCE 12-15% வரை இருக்கும், அதே நேரத்தில் எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் போன்ற துணை நிறுவனங்கள் ROCE ஐ சுமார் 18-20% என அறிக்கை செய்கின்றன, இது மூலதன-தீவிர தன்மையை பிரதிபலிக்கிறது, ஆனால் அளவிடும் செயல்பாடுகள் மற்றும் அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகளுடன் நம்பிக்கைக்குரிய வருமானத்தை அளிக்கிறது.

11. FMCG துறை மிகைப்படுத்தப்பட்டதா?

தற்போதைய மதிப்பீடுகளின் அடிப்படையில் FMCG துறை மிகைப்படுத்தப்பட்டதாகத் தெரிகிறது, சராசரியாக 50-60 விலை-வருவாய் (P/E) விகிதங்களில் வர்த்தகம் செய்யப்படுகிறது. வலுவான முதலீட்டாளர் ஆர்வம், தற்காப்பு தன்மை மற்றும் நிலையான தேவை எரிபொருள் பிரீமியம் மதிப்பீடுகள், ஆனால் வளர்ச்சி மிதமானது எதிர்கால வருமானத்தை பாதிக்கலாம், இதனால் எச்சரிக்கையான முதலீட்டு அணுகுமுறைகள் தேவைப்படுகின்றன.

12. EV துறையில் முதலீடு செய்வதன் அபாயங்கள் என்ன?

EV துறையில் முதலீடு செய்வதன் முக்கிய அபாயங்களில் அதிக உற்பத்தி செலவுகள், பேட்டரி தொழில்நுட்ப வரம்புகள், விநியோகச் சங்கிலி சீர்குலைவுகள் மற்றும் கொள்கை நிச்சயமற்ற தன்மைகள் ஆகியவை அடங்கும். சந்தை ஏற்றுக்கொள்ளல் உள்கட்டமைப்பு தயார்நிலை, உலகளாவிய போட்டி மற்றும் நுகர்வோர் நம்பிக்கையைப் பொறுத்தது, தொடர்ச்சியான கண்டுபிடிப்பு மற்றும் அரசாங்க ஆதரவு இல்லாமல் நீண்டகால வெற்றியை சவாலாக ஆக்குகிறது.

All Topics
Related Posts
Introduction to the Power Sector in India
Tamil

இந்தியாவில் மின் துறை அறிமுகம்

இந்தியாவின் மின் துறை பொருளாதார வளர்ச்சியின் ஒரு முக்கிய உந்து சக்தியாகும், இதில் மின்சார உற்பத்தி, பரிமாற்றம் மற்றும் விநியோகம் ஆகியவை அடங்கும். புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி விரிவாக்கம், அரசாங்க முயற்சிகள் மற்றும் அதிகரித்து வரும்

Rakesh Jhunjhunwala portfolio vs RK damani portfolio
Tamil

ராகேஷ் ஜுன்ஜுன்வாலா போர்ட்ஃபோலியோ Vs ஆர்கே தமானி போர்ட்ஃபோலியோ

ராகேஷ் ஜுன்ஜுன்வாலாவின் போர்ட்ஃபோலியோ நிதி, தொழில்நுட்பம், சில்லறை விற்பனை மற்றும் மருந்துத் துறைகளில் அதிக வளர்ச்சியடைந்த, பெரிய மூலதனப் பங்குகளில் கவனம் செலுத்தியது, அதே நேரத்தில் ராதாகிஷன் தமானி நுகர்வோர் சில்லறை விற்பனை, நிதி

Rakesh Jhunjhunwala portfolio vs Dolly Khanna portfolio
Tamil

ராகேஷ் ஜுன்ஜுன்வாலா போர்ட்ஃபோலியோ vs டோலி கன்னா போர்ட்ஃபோலியோ

ராகேஷ் ஜுன்ஜுன்வாலாவின் போர்ட்ஃபோலியோ வங்கி, எஃப்எம்சிஜி மற்றும் விமானப் போக்குவரத்துத் துறைகளில் பெரிய மூலதனம் மற்றும் அடிப்படையில் வலுவான நிறுவனங்களில் கவனம் செலுத்தியது, அதே நேரத்தில் டோலி கன்னாவின் போர்ட்ஃபோலியோ உற்பத்தி, ரசாயனங்கள் மற்றும்