ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಹೂಡಿಕೆಯ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ, ಅದು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದರಗಳನ್ನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ನಿಧಿಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬಂಡವಾಳದ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ-ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳು ಅಥವಾ ಸ್ವತ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಗಮನಾರ್ಹ ಆದಾಯದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕವು AUM, NAV ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ SIP ಆಧಾರಿತ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| ಹೆಸರು | AUM (Cr) | NAV (ರೂ.) | ಕನಿಷ್ಠ SIP (ರೂ.) |
| HDFC ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್ | 75,037.43 | 208.64 | 100 |
| ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 61,027.03 | 199.09 | 100 |
| ಕ್ವಾಂಟ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 26,330.82 | 295.66 | 1,000 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 20,055.68 | 125.36 | 500 |
| ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 8,716.22 | 51.75 | 500 |
| ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪವರ್ & ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ | 7,402.07 | 391.07 | 500 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 6,840.21 | 36.53 | 500 |
| ICICI Pru ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ | 6,779.16 | 208 | 500 |
| ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್ | 5,622.81 | 277.04 | 500 |
| ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ SL PSU ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ | 5,456.42 | 36.54 | 500 |
ವಿಷಯ:
- ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ CAGR ಎಂದರೇನು?
- ಅತ್ಯಧಿಕ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು
- ಅತ್ಯುತ್ತಮ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು – 6M Return
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪಟ್ಟಿ – 5 Year Net Profit Margin
- ಟಾಪ್ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು – 1Y Return
- ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಅಂಶಗಳು
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಸರ್ಕಾರಿ ನೀತಿಗಳ ಪ್ರಭಾವ
- ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ?
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಅಪಾಯಗಳು
- ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ GDP ಕೊಡುಗೆ
- High CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಯಾರು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು?
- ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪರಿಚಯ
- ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಲ್ಲಿ CAGR ಪೂರ್ಣ ರೂಪ – FAQ ಗಳು
ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ CAGR ಎಂದರೇನು?
CAGR, ಅಥವಾ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದರ, ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆಯು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗಳಿಸಿದ ಸರಾಸರಿ ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ಲಾಭವನ್ನು ಮರುಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಿ. ಇದು ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಸ್ಪಷ್ಟ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
CAGR ಅನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆಯೇ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಆದಾಯದ ಸುಗಮ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ವಿವಿಧ ನಿಧಿಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ-ಸಂಯೋಜಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಅತ್ಯಧಿಕ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು
ಅತ್ಯಧಿಕ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮುಖ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಸ್ಥಿರವಾದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆ, ಬಲವಾದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಆದಾಯ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಬಂಡವಾಳ ಮತ್ತು ಸಂಯೋಜನೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ನಿಧಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ-ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಸಂಪತ್ತು ಸೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಬಯಸುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.
- ಸ್ಥಿರವಾದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆ : ಈ ನಿಧಿಗಳು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಮೀರಿಸುತ್ತವೆ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಏರಿಳಿತಗಳನ್ನು ಹವಾಮಾನ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಆದಾಯವನ್ನು ತಲುಪಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತವೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸ್ಥಿರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಕ್ರಮೇಣ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
- ಪ್ರಬಲವಾದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಆದಾಯಗಳು : ಅತ್ಯಧಿಕ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡುವ ಸಾಬೀತಾದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಲವಾದ ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬಯಸುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
- ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೋ : ಈ ನಿಧಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ವಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಸ್ತಿ ವರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ವಲಯ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕುಸಿತಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರವಾದ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
- ಕಾಂಪೌಂಡಿಂಗ್ಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯತೆ : ಹೆಚ್ಚಿನ CAGRನೊಂದಿಗೆ, ಫಂಡ್ನ ಆದಾಯವನ್ನು ಮರುಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಂಯುಕ್ತ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹೂಡಿಕೆ ಹಾರಿಜಾನ್ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ವೇಗಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಅತ್ಯುತ್ತಮ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು – 6M Return
ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕವು 6 ತಿಂಗಳ ಆದಾಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಉನ್ನತ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| ಹೆಸರು | 6M ಲಾಭ (%) | ಕನಿಷ್ಠ SIP (ರೂ.) |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 29.41 | 500 |
| ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 25.87 | 500 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 20.94 | 500 |
| ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 20.67 | 500 |
| ಟಾಟಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 20.25 | 500 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ELSS ಟ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸೇವರ್ ಫಂಡ್ | 19.88 | 500 |
| ಎಡೆಲ್ವೀಸ್ ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 17.19 | 500 |
| HSBC ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 14.57 | 500 |
| ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 12.29 | 100 |
| ಐಸಿಐಸಿಐ ಪ್ರು ಇಂಡಿಯಾ ಆಪ್ ಫಂಡ್ | 11.7 | 500 |
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪಟ್ಟಿ – 5 Year Net Profit Margin
ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕವು 5 ವರ್ಷಗಳ ಆದಾಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| ಹೆಸರು | CAGR 5Y (Cr) | ಕನಿಷ್ಠ SIP (ರೂ.) |
| ಕ್ವಾಂಟ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 48.45 | 1,000 |
| ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 37.44 | 100 |
| ಟಾಟಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 34.84 | 500 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 34.68 | 500 |
| ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 34.3 | 500 |
| HSBC ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 33.01 | 500 |
| ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಫಂಡ್ | 32.77 | 500 |
| ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ Mfg ಮತ್ತು ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ | 32.75 | 500 |
| ಬಂಧನ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ | 32.71 | 500 |
| ಎಡೆಲ್ವೀಸ್ ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 32.31 | 500 |
ಟಾಪ್ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು – 1Y Return
ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕವು 1-ವರ್ಷದ ಆದಾಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| ಹೆಸರು | ಕನಿಷ್ಠ SIP (ರೂ.) | ಸಂಪೂರ್ಣ ಆದಾಯ – 1Y (%) |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 500 | 64.05 |
| LIC MF ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ | 1,000 | 62.92 |
| ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 500 | 58.17 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ELSS ಟ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸೇವರ್ ಫಂಡ್ | 500 | 55.67 |
| ಕೆನರಾ ರಾಬ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ | 1,000 | 54.65 |
| ಬಂಧನ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ | 500 | 54.25 |
| SBI PSU ಫಂಡ್ | 500 | 52.9 |
| ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಪಿಎಸ್ಯು ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ | 500 | 52.61 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 500 | 50.88 |
| ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಫಂಡ್ | 500 | 50.46 |
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ
ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕವು 3-ವರ್ಷದ CAGR ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಆದಾಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| ಹೆಸರು | 3Y CAGR (%) | ಕನಿಷ್ಠ SIP (ರೂ.) |
| SBI PSU ಫಂಡ್ | 38.76 | 500 |
| ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ SL PSU ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ | 37.03 | 500 |
| ICICI ಪ್ರು ಭಾರತ್ 22 FOF | 36.95 | 1,000 |
| ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ | 36.74 | 500 |
| ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಪಿಎಸ್ಯು ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ | 36.56 | 500 |
| ICICI Pru ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ | 35.64 | 500 |
| HDFC ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ | 34.41 | 500 |
| LIC MF ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ | 34.32 | 1,000 |
| ಡಿಎಸ್ಪಿ ಇಂಡಿಯಾ ಟೈಗರ್ ಫಂಡ್ | 33.74 | 500 |
| ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪವರ್ & ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ | 33.37 | 500 |
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಅಂಶಗಳು
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಮುಖ್ಯ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿಧಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, ಅಪಾಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ, ಹೂಡಿಕೆ ಹಾರಿಜಾನ್ ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಈ ಅಂಶಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಆದಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಧಿಯ ಸೂಕ್ತತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
- ನಿಧಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ : ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ನಿಧಿಯ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಆದಾಯವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿ. ಬಲವಾದ ಹಿಂದಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಧಿಯು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದರೆ ಹಿಂದಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯು ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಅಲ್ಲ.
- ಅಪಾಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ : ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ಗಮನಹರಿಸುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಬಾಷ್ಪಶೀಲವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಅಪಾಯದ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಏರಿಳಿತಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಧಿಯು ನಿಮ್ಮ ಸೌಕರ್ಯದ ಮಟ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.
- ಹೂಡಿಕೆ ಹಾರಿಜಾನ್ : ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಫಂಡ್ಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡಲು, ದೀರ್ಘ ಹೂಡಿಕೆಯ ಹಾರಿಜಾನ್ ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಈ ನಿಧಿಗಳಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, 5-10 ವರ್ಷಗಳು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಧಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.
- ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತಗಳು : ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಶುಲ್ಕಗಳು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಹೂಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಧಿಗಳು ಉತ್ತಮ ನಿವ್ವಳ ಆದಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು, ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂ ನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ . ಇದು ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊಗಳನ್ನು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ನಂತರ, ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಆದಾಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತ ಅಥವಾ SIP (ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ಹೂಡಿಕೆ ಯೋಜನೆ) ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಫಂಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ.
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಸರ್ಕಾರಿ ನೀತಿಗಳ ಪ್ರಭಾವ
ಸರ್ಕಾರಿ ನೀತಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಯಮಗಳು, ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಮೂಲಕ. ಹಣಕಾಸಿನ ನೀತಿಗಳಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬಂಡವಾಳ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ತೆರಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಗಳು, ಈ ನಿಧಿಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು, ಹೆಚ್ಚು ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಬಹುದು.
ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ಉದ್ಯಮ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಅಥವಾ ಬಡ್ಡಿದರಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರಿ ನೀತಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ನೇರವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ನೀತಿ ಪರಿಸರವು ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ, ಪ್ರಮುಖ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ನಿಧಿಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ?
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಏರಿಳಿತಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗಬಹುದಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ. ವಿಶಾಲವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಅಸ್ಥಿರತೆ ಅಥವಾ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಭಾವನೆಯಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಮೌಲ್ಯವು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿಯಬಹುದು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ನಿಧಿಗಳು ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳು ಸ್ಥಿರಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ವೇಗವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅವಕಾಶಗಳ ಮೇಲೆ ಅವರ ಗಮನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹಾರಿಜಾನ್ ಹೊಂದಿರುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯ ನಂತರ ಗಮನಾರ್ಹ ಆದಾಯವನ್ನು ನೋಡಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ನಿಧಿಗಳು ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪುನರುತ್ಥಾನದಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತವೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮುಖ್ಯ ಅನುಕೂಲಗಳು ಗಣನೀಯ ಆದಾಯ, ಸಂಯೋಜಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆ, ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಪತ್ತು ಸೃಷ್ಟಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ನಿಧಿಗಳು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬಯಸುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಶಿಸ್ತುಬದ್ಧ ವಿಧಾನದೊಂದಿಗೆ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ದೃಢವಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
- ಗಣನೀಯ ಆದಾಯಗಳು : ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳನ್ನು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಹೂಡಿಕೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಅವರು ಗಣನೀಯ ಬಂಡವಾಳದ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ.
- ಸಂಯೋಜಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆ : ಮರುಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ ಗಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಸಂಯುಕ್ತದ ಶಕ್ತಿಯ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಇದು ಹೂಡಿಕೆಯು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಘಾತೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
- ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣ : ಈ ನಿಧಿಗಳು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಸ್ವತ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ವಲಯಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣವು ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯು ಬಹು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅವಕಾಶಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸ್ವತ್ತುಗಳ ಚಂಚಲತೆಯಿಂದ ಅದನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.
- ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಪತ್ತು ಸೃಷ್ಟಿ : ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಅವರು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಾರೆ. ರೋಗಿಯ ಹೂಡಿಕೆಯ ವಿಧಾನದೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹಣಕಾಸಿನ ಗುರಿಗಳಿಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿಸಬಹುದು.
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಅಪಾಯಗಳು
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಮುಖ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಚಂಚಲತೆ, ವಲಯ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಪಾಯಗಳು, ದ್ರವ್ಯತೆ ಕಾಳಜಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಈ ಅಂಶಗಳು ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆರ್ಥಿಕ ಅಸ್ಥಿರತೆ ಅಥವಾ ವಲಯ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕುಸಿತದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಅಪಾಯವನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.
- ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚಂಚಲತೆ : ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಏರಿಳಿತಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಚಂಚಲತೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಧಿಯ ಮೌಲ್ಯವು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು, ಇದು ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಈ ಏರಿಳಿತಗಳಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು.
- ಸೆಕ್ಟರ್-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಪಾಯಗಳು : ಈ ನಿಧಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ-ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಇದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಪಾಯಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಬಹುದು. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯಂತಹ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಲಯದಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತವು ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನ ಒಟ್ಟಾರೆ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮೇಲೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.
- ಲಿಕ್ವಿಡಿಟಿ ಕಾಳಜಿಗಳು : ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಅಥವಾ ಸ್ಥಾಪಿತ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬಹುದು, ಇದು ದ್ರವ್ಯತೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು. ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಆರ್ಥಿಕ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಖರೀದಿಸಲು ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.
- ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತಗಳು : ಸಕ್ರಿಯ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಹೂಡಿಕೆ ತಂತ್ರಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಈ ಶುಲ್ಕಗಳು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ, ನಿಧಿ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ.
ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ GDP ಕೊಡುಗೆ
ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಉತ್ಪಾದಕ ವಲಯಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ದೇಶದ GDP ಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಮಹತ್ವದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು, ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿನ ಹೂಡಿಕೆಗಳು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರ್ಥಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಬೆಳೆದಂತೆ, ಅವು ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತವೆ, ನಾವೀನ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ವಲಯಗಳಿಗೆ ಬಂಡವಾಳದ ಒಳಹರಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ, ಆರ್ಥಿಕ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯಂತಹ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸುಸ್ಥಿರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ GDP ಅನ್ನು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.
High CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಯಾರು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು?
ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಹಾರಿಜಾನ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು. ಈ ನಿಧಿಗಳು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಬಂಡವಾಳದ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಬಯಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಷ್ಪಶೀಲವಾಗಿರುವ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಏರಿಳಿತಗಳನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲವರಿಗೆ ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣದ ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿಲ್ಲದವರಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆ ಅಥವಾ ಸಂಪತ್ತಿನ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯಂತಹ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಆರ್ಥಿಕ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅವು ಸೂಕ್ತವಾಗಿವೆ, ಅವರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚಕ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳ ಪರಿಚಯ
HDFC ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್
HDFC ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಅವಕಾಶಗಳು ನೇರ ಯೋಜನೆ-ಬೆಳವಣಿಗೆಯು HDFC ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 11 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು 01/01/2013 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಆಗಿ HDFC ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್, ₹75,037.43 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 30.05% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 74% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 92.1%, ಸಾಲವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇತರೆ 7.9%.
ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಎಂಬುದು ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 11 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು 01/01/2013 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.
ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್, ₹61,027.03 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 37.44% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 68% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 94.77%, ಸಾಲ 0.03%, ಮತ್ತು ಇತರೆ 5.2%.
ಕ್ವಾಂಟ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಕ್ವಾಂಟ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್ ಪ್ಲಾನ್-ಗ್ರೋತ್ ಎನ್ನುವುದು ಕ್ವಾಂಟ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 11 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು 01/01/2013 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕ್ವಾಂಟ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್, ₹26,330.82 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 48.45% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ನಷ್ಟು ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 64% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 89.04%, ಸಾಲ 0.38%, ಮತ್ತು ಇತರೆ 10.58%.
ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 03/02/2014 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 10 ವರ್ಷ ಮತ್ತು 10 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ.
ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ನಂತೆ ₹20,055.68 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 34.68% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 57% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 99.39%, ಸಾಲವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇತರೆ 0.61%.
ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಬಂಧನ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 03/02/2020 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 4 ವರ್ಷ ಮತ್ತು 10 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ.
ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್, ₹8,716.22 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 3 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 31.69% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 38% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 92.76%, ಸಾಲ 0.04%, ಮತ್ತು ಇತರೆ 7.2%.
ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪವರ್ & ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್
ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪವರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಎಂಬುದು ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಸೆಕ್ಟೋರಲ್-ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 11 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು 01/01/2013 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.
ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪವರ್ & ಇನ್ಫ್ರಾ ಫಂಡ್ ಸೆಕ್ಟೋರಲ್ ಫಂಡ್ ಆಗಿ – ಎನರ್ಜಿ & ಪವರ್, ₹7,402.07 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 31.88% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 0.95% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 98.31%, ಸಾಲವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇತರೆ 1.69%.
ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 27/09/2019 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 5 ವರ್ಷ ಮತ್ತು 2 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ.
ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಲಾರ್ಜ್ & ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಅನ್ನು ಲಾರ್ಜ್ ಮತ್ತು ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ನಂತೆ ₹6,840.21 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 28.29% ರಷ್ಟು ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 0.51% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 97.07%, ಸಾಲ 1.46%, ಮತ್ತು ಇತರೆ 1.47%.
ICICI Pru ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ
ಐಸಿಐಸಿಐ ಪ್ರುಡೆನ್ಶಿಯಲ್ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಎನ್ನುವುದು ಐಸಿಐಸಿಐ ಪ್ರುಡೆನ್ಶಿಯಲ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ಸೆಕ್ಟೋರಲ್-ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 11 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು 01/01/2013 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಐಸಿಐಸಿಐ ಪ್ರು ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಫಂಡ್ ಒಂದು ಸೆಕ್ಟೋರಲ್ ಫಂಡ್ ಆಗಿ – ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ, ₹6,779.16 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 31.98% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 1.23% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 94.58%, ಸಾಲ 0.95%, ಮತ್ತು ಇತರೆ 4.47%.
ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್
ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್ ಫಂಡ್-ಗ್ರೋತ್ ಎಂಬುದು ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಟೆಂಪಲ್ಟನ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 11 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು 01/01/2013 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್ ಒಂದು ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ನಿಧಿಯಾಗಿ, ₹5,622.81 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 29.63% ರಷ್ಟು ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 0.49% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 92.41%, ಸಾಲವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇತರೆ 7.59%.
ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ SL PSU ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್
ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಸನ್ ಲೈಫ್ ಪಿಎಸ್ಯು ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್-ಗ್ರೋತ್ ಎಂಬುದು ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಸನ್ ಲೈಫ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ ವಿಷಯಾಧಾರಿತ-ಪಿಎಸ್ಯು ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 09/12/2019 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾದ 4 ವರ್ಷ ಮತ್ತು 11 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ.
ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ SL PSU ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ ಒಂದು ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ನಿಧಿಯಾಗಿ, ₹ 5,456.42 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ 3 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು 37.03% ನ ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರವನ್ನು (CAGR) ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಈ ನಿಧಿಯು 1% ರ ನಿರ್ಗಮನ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು 0.54% ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. SEBI ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಧಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಂಚಿಕೆಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಈಕ್ವಿಟಿ 97.49%, ಸಾಲವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇತರೆ 2.51%.
ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ನಲ್ಲಿ CAGR ಪೂರ್ಣ ರೂಪ – FAQ ಗಳು
1. ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ CAGR ಎಂದರೇನು?
ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿನ CAGR (ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರ) ಲಾಭದ ಮರುಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಊಹಿಸಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆಯು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಸರಾಸರಿ ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಆದಾಯಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
2. ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಯಾವುವು?
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೈ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು #1: ಎಚ್ಡಿಎಫ್ಸಿ ಮಿಡ್-ಕ್ಯಾಪ್ ಆಪರ್ಚುನಿಟೀಸ್ ಫಂಡ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೈ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು #2: ನಿಪ್ಪಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೈ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು #3: ಕ್ವಾಂಟ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೈ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು #4 : ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೈ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು #5: ಬಂಧನ್ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್
ಈ ಫಂಡ್ಗಳನ್ನು ಅತ್ಯಧಿಕ AUM ಆಧರಿಸಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
3. ಟಾಪ್ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು ಯಾವುವು?
3Y CAGR ಆಧಾರಿತ ಉನ್ನತ ಉನ್ನತ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು SBI PSU ಫಂಡ್, ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ SL PSU ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್, ICICI Pru Bharat 22 FOF, ಮೋತಿಲಾಲ್ ಓಸ್ವಾಲ್ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್ ಮತ್ತು ಇನ್ವೆಸ್ಕೊ ಇಂಡಿಯಾ ಪಿಎಸ್ಯು ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್,
4. ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಸುರಕ್ಷಿತವೇ?
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಲಯಗಳ ಮೇಲೆ ಗಮನಹರಿಸುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಬಾಷ್ಪಶೀಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅವರು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅಪಾಯದ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು.
5. ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗೆ ಉತ್ತಮ CAGR ಯಾವುದು?
ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಾಗಿ ಉತ್ತಮ CAGR ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿಧಿಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ 12% ರಿಂದ 15% ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, 15% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯವನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಅವುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಚಂಚಲತೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರಬಹುದು.
6. XIRR ಮತ್ತು CAGR ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?
XIRR ಮತ್ತು CAGR ನಡುವಿನ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೆಂದರೆ CAGR (ಸಂಯುಕ್ತ ವಾರ್ಷಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದರ) ಒಂದು ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆಯ ಸರಾಸರಿ ವಾರ್ಷಿಕ ಆದಾಯವನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ, ನಿರಂತರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ XIRR (ವಿಸ್ತೃತ ಆಂತರಿಕ ಆದಾಯದ ದರ) ಅನಿಯಮಿತ ನಗದು ಹರಿವುಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನೈಜ-ಪ್ರಪಂಚದ ಹೂಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿದೆ.
7. High CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
ಹೆಚ್ಚಿನ CAGR ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು, ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂ ನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ . ಬಲವಾದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂಶೋಧನಾ ನಿಧಿಗಳು. ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಗುರಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನೀವು ಒಟ್ಟು ಮೊತ್ತ ಅಥವಾ SIP (ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ಹೂಡಿಕೆ ಯೋಜನೆ) ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.
ಹಕ್ಕು ನಿರಾಕರಣೆ: ಮೇಲಿನ ಲೇಖನವನ್ನು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಕಂಪನಿಗಳ ಡೇಟಾವು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿಗಳು ಅನುಕರಣೀಯವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.


